Xe tải có 16 cấp k ạ?

phong38
Bình luận: 36Lượt xem: 3,291

ga_auto37

Tài xế O-H
Dạ. E ở quê cũng đang thường mổ xẻ đôi chiếc xe ben nho nhỏ.
Nhưng e có nghe nói là mấy chiếc đầu kéo với xe ben lớn có chiếc lại có tới 16 cấp số phải ko ah?
E chỉ có biết loại 12 số thôi các bác ah.
E cám ơn????
16 cấp có cụ ạ..hộp số zf hay lắp huydai hd1000 16 số tiến .2 sô lùi..đầu kéo izuzu số zf cũng vậy

phong38

Tài xế O-H
Bác ah. Như vậy thì trên cần số sơ đồ ghi thành mấy số vậy bác ah?
Trong hộp số chia thành mấy tầng số ha bác?
Mong bác chỉ giáo thêm nhé!!!!!

ga_auto37

Tài xế O-H
Trê
Bác ah. Như vậy thì trên cần số sơ đồ ghi thành mấy số vậy bác ah?
Trong hộp số chia thành mấy tầng số ha bác?
Mong bác chỉ giáo thêm nhé!!!!!
Trên cần đi số thì ghi 8 số tiến 12345678 và 1 số lùi
Và hộp số nó mổ ra thì có 2 tầng nhanh châm..1 tầng nằm đầu ắc cơ.1 tầng nữa nằm đầu ra trục thứ cấp..

phong38

Tài xế O-H
Vậy xin hỏi, theo bác xe đó nó sử dụng tất cả là bao nhiêu cấp số ah?
E đoán chắc cả mấy chục cấp số luôn ah bác?

phong38

Tài xế O-H
Thì tôi đã trả lời là 16 số tiến.2 số lùi rồi đấy..cụ thích thì vào mạng tìm hiểu hộp số zf 16s151
E sẽ tìm hiểu theo thông tin bác hướng dẫn ah.
Nhưng nếu vậy thì nó cũng giống kiểu hộp số xe Đông feng. với xe ho wo đúng ko các bác.
Thật làm phiền các bác vì đã hỏi nhiều. Nhưng e cứ nghe nói có loại hộp số có cả tầng nhanh tầng chậm
Rồi lại tầng thỏ tầng rùa.
Sao có loại số phức tạp thế? Vậy mà e chưa dc rờ tới nó bao giờ????

ga_auto37

Tài xế O-H
Nhưng nếu vậy thì nó cũng giống kiểu hộp số xe Đông feng. với xe ho wo đúng ko các bác.
Thật làm phiền các bác vì đã hỏi nhiều. Nhưng e cứ nghe nói có loại hộp số có cả tầng nhanh tầng chậm
Vâng rất phức tạp nếu làm lần đầu

vonhulai

Tài xế O-H
Thỏ và rùa là cánh nói khác của tầng nhanh chậm thôi bạn, thỏ là nhanh, chậm là rùa

phong38

Tài xế O-H
Thỏ và rùa là cánh nói khác của tầng nhanh chậm thôi bạn, thỏ là nhanh, chậm là rùa
E cứ tưởng có nhanh chậm rồi còn có thêm cả thỏ và rùa nữa.
E cứ tưởng sao mà xe nó có nhiều tầng thế, roi cứ ngồi nhân nó lên tính ra thành ba muôi mấy số cho xe chạy????

ga_auto37

Tài xế O-H
E cứ tưởng sao mà xe nó có nhiều tầng thế, roi cứ ngồi nhân nó lên tính ra thành ba muôi mấy số cho xe chạy????
Cụ có vẻ mơ hồ nhỉ..bản chất xe tải năng.đầu kéo 16 số thì bản chất nó mổ ra chỉ có 4 số.. Vì có 2 tầng nhanh.2 tầng chậm. Tính ra 16 số..mà thôi nói thì cũng không hiểu..ngay cả mở số lần đầu loại này còn nghĩ không rã ấy chứ.. Cụ cứ vào youyube mà xem hộp số tôi nói với cụ nha..trăm nghe không bằng mắt thấy..chào cụ

Bao0792

Tài xế O-H
Cụ có vẻ mơ hồ nhỉ..bản chất xe tải năng.đầu kéo 16 số thì bản chất nó mổ ra chỉ có 4 số.. Vì có 2 tầng nhanh.2 tầng chậm. Tính ra 16 số..mà thôi nói thì cũng không hiểu..ngay cả mở số lần đầu loại này còn nghĩ không rã ấy chứ.. Cụ cứ vào youyube mà xem hộp số tôi nói với cụ nha..trăm nghe không bằng mắt thấy..chào cụ
mình chưa nghe 2 tầng nhanh hai tầng chậm bao giờ cả. Mình làm thường có 2 loại.
- số 1 2 3 4 5, chuyển lên tầng nhanh là 6 7 8 9 10
- số 1 2 3 4 5 chuyển lên tầng nhanh số 1 vẫn là số 1. số 2 thành 6 3->7.......5-.9.
chưa nghe thấy xe nào có 2 tầng như bạn nói cả

ga_auto37

Tài xế O-H
mình chưa nghe 2 tầng nhanh hai tầng chậm bao giờ cả. Mình làm thường có 2 loại.
- số 1 2 3 4 5, chuyển lên tầng nhanh là 6 7 8 9 10
- số 1 2 3 4 5 chuyển lên tầng nhanh số 1 vẫn là số 1. số 2 thành 6 3->7.......5-.9.
chưa nghe thấy xe nào có 2 tầng như bạn nói cả
Thế cụ làm xe loại 16 số chưa..số zf ấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên