Xe Howo a7 lúc tắt đưởc máy lúc không

buiduc1986
Bình luận: 31Lượt xem: 7,806

vonhulai

Tài xế O-H
Bạn ơi. Cái hộp điều khiển của hệ thống phanh ABS bị lỗi đó bạn. Nó nằm phía bên giữa phải xe (tên của nó BCU) hay Nano CPU. Bạn thay cái khác là hết. Nếu bạn để ý, khi nào nghe tiếng xì cảu hơi xong thì bạn mới tắt máy được. Chúc bạn thành công

buiduc1986

Tài xế O-H
Bạn ơi. Cái hộp điều khiển của hệ thống phanh ABS bị lỗi đó bạn. Nó nằm phía bên giữa phải xe (tên của nó BCU) hay Nano CPU. Bạn thay cái khác là hết. Nếu bạn để ý, khi nào nghe tiếng xì cảu hơi xong thì bạn mới tắt máy được. Chúc bạn thành công
nó năm ơ dưới bảng câu chì hay o bên cưả phụ ah

vonhulai

Tài xế O-H
Xe HOWO 1 kiểu điện, taplo, xe đầu kéo cũng vậy. Hộp đó hỏng thì chỉ gởi bên Trung Quốc mua, chỗ nhập khẩu thường là Đại Hoàng Việt . Nếu sửa thì nên dùng cái rơ le tắt mắt riêng, không cần quá hộp vẫn tắt được

Thucdung

Tài xế O-H
Phía dưới bảng cầu chì có 1 con điôt to bằng ngón tay. Bạn thay con đấy là tắt máy bình thường. Mềnh dính roài

vonhulai

Tài xế O-H
em cư tăt nô thử máy 10 lần thì 3lần ko tăt được 1lân đề không được ko hiêu nguyên nhân do đâu
Bạn thử để ý xem: bạn đề máy xong, chờ 1 thời gian, nghe tiếng xì hơi ở van hơi (nổ máy xong bạn xuống dưới cabin nghe) khi nó phát ra tiếng xì hơi thì bạn lên tắt máy 10 cái được 10 cái.
Thử thứ 2: trước khi tắt máy bạn bật công tắt đèn pha phía trước lên, tỷ lệ tắt máy rất cao.
Bạn thử 2 trường hợp đó xem, có giống xe mình gặp không he?

cocacola

Tài xế O-H
A7 có đời có abs có đời không có abs nhé ! chứ không phải cứ A7 là có abs .
Điều kiện để tắt được máy : Đủ hơi , công tắc Mo on , máy phát ok , công tắc chân Côn on .
giờ không tắt máy được phải kiểm tra các thứ đó đã ổn chưa, dây điện xuống van mở hơi có chập chờn không . Van hơi có bị kẹt không ? dây dẫn hơi có bị kẹp ở đâu không ?...
Cứ phải kiểm tra hết mọi thứ liên quan trước đã cụ à . Đâu phải cái gì cũng do hộp đâu .

Baotrongqb

Tài xế O-H
Ai chỉ cho mình cá đường điện của hệ thống khởi động xe howo a7 vs ạ
Em tháy nó hơi nhì nhằng có cả
Nụ báoo khi vào số đề ko dk.
Rồi cảm biến chân côn.
1relay nhỏ cấp mát cho relay chính.
Đường điều khiển lửa từ ổ khoá qua
1hop điều khiển lên quá 1 con đi ôt
Rồi qua relay chính của đề và đề hoạt động
Em mới lần và hiểu nôm na như vậy
Ai biết chuyên sâu hơn thì chỉ em vs
Em đag ko hiểu cảm biến chân côn có 3 dây 1 mat chung 1 dây cấp mát điều khiể cho relay đê rồi còn một dây nữa để làm j vậy nhỉ

minhba92

Tài xế O-H
con rowle tắt máy bác ơi ko biết là hơi hay điện .em lâu oy làm nên quên bác xem chỗ bơm cao áp ý có cái ty đẩy dùng hơi đóng mở van dầu nhiên liệu.trên ty có cái ống hơi lần theo ống hơi, xuống đó có 4 hay 5 con rơ le hơi xắc xi bên phải nk chắc bị move zắc thôi.
kinh nghiệm hơi non có gì mấy bác ném cho ít gạch về xây nhà .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên