Van VVT và những điều cần biết

ckipca
Bình luận: 25Lượt xem: 2,083

ckipca

Tài xế O-H
Theo em được biết,van VVT dử dụng điện để đóng mở các van thủy lực nhằm thay đổi quá trình phối khí,tăng hiêu suất và tính kinh tế nhiên liệu...Nhưng hôm nay được nghe một nhiệm vụ khác của nó,đó là " Luân hồi khí xả" nhờ van này tạo ra những góc " Trùng lặp "
Vậy em xin được các bác chỉ giáo thêm về nguyên lý để luân hồi khí xả này
E xin cảm ơn !

ckipca

Tài xế O-H
Que
Góc trùng lặp theo em được biết là để nạp được nhiều hơn do xupap nạp mở sớm hơn, đồng thời xupap xả đóng muộn để quét sạch khí cháy còn sót lại trong buồng cháy thôi cụ ạ. Cụ đưa em cái clip tiếng Tây Ban Nha e chịu k hiểu
Quét sạch thì lấy đâu ra khí mà tuần hoang

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Theo em được biết,van VVT dử dụng điện để đóng mở các van thủy lực nhằm thay đổi quá trình phối khí,tăng hiêu suất và tính kinh tế nhiên liệu...Nhưng hôm nay được nghe một nhiệm vụ khác của nó,đó là " Luân hồi khí xả" nhờ van này tạo ra những góc " Trùng lặp "
Vậy em xin được các bác chỉ giáo thêm về nguyên lý để luân hồi khí xả này
E xin cảm ơn !
điều khiển 2 xu páp cũng có nhiệm vụ giống tuần hoàn khí xả
cảm ơn

ckipca

Tài xế O-H
Tóm lại bác nghe ở đâu? Người nói cho bác có đúng không? Và họ nói như thế nào để bác tin thì bác nói với ae như thế!! Bác tin thì bác phải hiểu thì ms nói đc cho ae ms hiểu
Tôi nghe từ 1 chuyên viên kĩ thuật của Ford,năm nay đã gần 60 tuổi,là 1 người có kiến thức uyên thâm về kĩ thuật,từng là cựu giảng viên đại học bách khoa hà nội hiện đã về hưu và làm đốc công

nguyenvuongbkhn

Tài xế O-H
Tôi nghe từ 1 chuyên viên kĩ thuật của Ford,năm nay đã gần 60 tuổi,là 1 người có kiến thức uyên thâm về kĩ thuật,từng là cựu giảng viên đại học bách khoa hà nội hiện đã về hưu và làm đốc công
Thế thì anh nên hỏi lại cho rõ ràng để truyền đạt lại cho ae cùng hiểu thì tốt quá. Còn nghe thế k mà k hiểu cũng k để làm gì.

doanducbinhpro

Tài xế O-H
chào cụ !
vấn đề của cụ em xin giải thích ngắn gọn thế này : bộ WWTi nó sẽ điều chỉnh cho xu - páp nạp hé hé mở ở cuối kỳ xả, mục đích là để cho một lượng nhỏ khí xả hòa trộn với lượng khí nạp. Khi khí xả được trộn lẫn với hỗn hợp không khí-nhiên liệu thì sự lan truyền ngọn lửa trong buồng đốt bị chậm lại, bởi vì phần lớn khí xả là trơ (không cháy được). Nhiệt độ cháy cũng giảm xuống để giảm lượng NOx sinh ra, vì khí trơ hấp thụ nhiệt toả ra.
tóm lại van WWTi nó mở xupap nạp ở cuối kỳ xả để giảm lượng khí NOx sinh ra trong quá trình cháy !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên