Điều hòa kia rio lúc lạnh lúc không

adenzbacninh2011
Bình luận: 21Lượt xem: 5,875

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác hôm nay em có làm một con kia rio em kiểm tra thì cứ ga lên 2000v khoảng 15p là mất mát sau đó e tắt máy đi khoảng 15s nổ lại thì lại mát,em kiểm tra thì thấy áp cao là 15kg áp thấp là 2,5kg,và không bị đóng đá đường hồi ạ ,xe dùng lock có van đít bằng điện và không có mặt hít ạ ,em câu dây vào và đo điện áp của van khi bật số 2 quát trong xe thì điện áp vào khoảng 8,5v và bật quạt số to nhất điện áp là 10v ,em đo cả khi điều hòa lạnh và mất lạnh điện áp đều như vậy ạ ,vậy lên nhờ các bác tư vấn ạ em cám ơn
..............update..................
cám ơn a em đã tư vấn em cũng mạnh dạn thay block mới cứng và vệ sinh sạch sẽ hệ thống thay phin lọc và đã ok rồi ạ ,cái lock cũ nó đùn mạt nhôm đẩy vào van làm kẹt ạ ,

nhoklay

Tài xế O-H
a thủ nhấn nut ac ấy lúc nó mất lạnh a tắt ac r mở lại xem nó có lạnh k a. chỗ e cũng mới làm con corola pị như vậy. bên e thay lốc lạnh là hết a ơi

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
a thủ nhấn nut ac ấy lúc nó mất lạnh a tắt ac r mở lại xem nó có lạnh k a. chỗ e cũng mới làm con corola pị như vậy. bên e thay lốc lạnh là hết a ơi
mình có tắt ac đi để khoảng 15s bật lại thì có thấy lạnh ,mình cũng định tính thay lock nhưng chưa chắc lắm ,bạn có biết con van đít lock nó hoạt động thế nào không

Traisulang

Tài xế O-H
e là sv mới ra trường e xin mạo muội hỏi van đuôi lốc thì liên quan gì đến lạnh hay k ạ? vì e nghe các thầy nói nó chỉ là van an toàn

truongngocanh

Tài xế O-H
van đít lốc hay bị lắm,cụ có thể tháo ra vệ sinh lấp vào co khi lại được,cung có thể đươc 1 thời gian nói chung là 50/50,còn k thì thay van mới cũng chỉ đươc 80% thôi,

ga_auto37

Tài xế O-H
chào các bác hôm nay em có làm một con kia rio em kiểm tra thì cứ ga lên 2000v khoảng 15p là mất mát sau đó e tắt máy đi khoảng 15s nổ lại thì lại mát,em kiểm tra thì thấy áp cao là 15kg áp thấp là 2,5kg,và không bị đóng đá đường hồi ạ ,xe dùng lock có van đít bằng điện và không có mặt hít ạ ,em câu dây vào và đo điện áp của van khi bật số 2 quát trong xe thì điện áp vào khoảng 8,5v và bật quạt số to nhất điện áp là 10v ,em đo cả khi điều hòa lạnh và mất lạnh điện áp đều như vậy ạ ,vậy lên nhờ các bác tư vấn ạ em cám ơn
thê lúc không mát áp cao áp và áp thấp áp thế nào cụ
.

ledoan

Tài xế O-H
Theo mình thì ko mát lạnh là do lốc ko hoạt động. K/T van áp suất trên phin lọc xem, đấu tắt xem có còn bị ngắt lốc ko. Nhớ theo giõi áp cao nha. Xem thêm có hụt gas ko, chạy ở chế độ auto hay thường có cùng bị ngắt lốc ko?...
Cụ đọc kĩ lại hộ cái bác ấy thay lốc thay phin lọc nạp ga mát hết bệnh rồi mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên