Huyndai Porter II động cơ ga điện D4CB bị hao nước... Xin tư vấn.

huytran_smv
Bình luận: 14Lượt xem: 2,892

huytran_smv

Tài xế O-H

Xin các cụ tư vấn giúp...
Em mua xe bãi về kiểm tra thấy hụt nước. Kiểm tra nhớt động cơ vẫn bình thường...Kiểm tra các khớp nối, co nối cổ dê ống nước không rò rỉ, két nước còn tốt,.... Nhưng xe vẫn hao nước. :(. Em sử dụng nước làm mát màu hồng của hãng, cứ 3 ngày phải châm thêm vào két nước và bình nước phụ mất 0.5 lít.
Mong các Cụ, các Bác tư vấn giúp em cần làm sao để không phải châm thêm nước ạ !!!

ledoan

Tài xế O-H
View attachment 45769

Xin các cụ tư vấn giúp...
Em mua xe bãi về kiểm tra thấy hụt nước. Kiểm tra nhớt động cơ vẫn bình thường...Kiểm tra các khớp nối, co nối cổ dê ống nước không rò rỉ, két nước còn tốt,.... Nhưng xe vẫn hao nước. :(. Em sử dụng nước làm mát màu hồng của hãng, cứ 3 ngày phải châm thêm vào két nước và bình nước phụ mất 0.5 lít.
Mong các Cụ, các Bác tư vấn giúp em cần làm sao để không phải châm thêm nước ạ !!!
Bác xem có mắt nước ở lốc máy có cái nào rò nước không

huytran_smv

Tài xế O-H
nap ket nươc cung co the ro, xe chay co khoi mau trang khong ban.
Sáng mới khởi động thì khói ra khỏi ống xả 1 mét mới tạo màu trắng như hỏi nuoc vậy. Mình mở nap két nuoc trc khi khởi động thi ko bị hụt nuoc. Nhưng cứ bi hụt nuoc ở bình nuoc phụ... Mình châm đến vạch full thôi và sau 4 ngày là bị hao hết các Cụ ah.
Mình dùng nuoc mau đo của hãng nên nếu bị rò rỉ thì sẽ thấy nhưng mình vãn chưa tìm đuoc vị trí rò rỉ:(
Ở Biên Hoà có Bác nào giúp mình với nhé.
Huy 0937070880

huytran_smv

Tài xế O-H
Nhưng cụ để ý khi nước tràn ra ngoài qua ống nước tràn khoảng nhiệt độ bao nhiêu??
Mình khẳng định là xe ko nóng máy hay là sôi nuoc. Bình nuoc phụ ko bị tràn nuoc ra ngoài...
Xe đậu qua đêm là hụt nuoc trong bình nuoc phụ 1 ít. Khoảng 4-5 ngày thi hết nuoc trong bình nuoc phụ. Có thể do động cơ khi nguội đã hút 1 ít nuoc từ bình nuoc phụ bù vào khoảng hao hụt trong động cơ các cụ ah!?...
Vấn đề là chưa tìm ra nguyên nhân tieu hao nuoc của xe cụ ạ. Do xe phải chạy mỗi ngày nên mình ko hạ máy xuống check được. Xin cao kiến từ các Bác nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên