Hyundai i10 grand lỗi abs cần giúp đỡ

adenzbacninh2011
Bình luận: 37Lượt xem: 10,008

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác ạ ,hôm nay em có làm con hyundai i10 grand 2014 bị lỗi abs em cắm máy vào thì thấy cảm biến trước và sau bên trái báo ở 245km/h mặc dù xe vẫn đỗ ạ, em đã cho thay moai ơ sau và cảm biến trươc nhưng vấn đề ở đây là bánh trước vẫn báo 245km/h em đã tìm dây của cảm biến đó về tới hộp và cắt ra rồi nhưng vẫn vậy ạ và đặc biệt ở đây là em đã reset cho dù cảm biến vẫn báo sai nhưng đèn abs đã tắt ạ .vậy đành lên nhờ các bác tư vấn

ledoan

Tài xế O-H
chào các bác ạ ,hôm nay em có làm con hyundai i10 grand 2014 bị lỗi abs em cắm máy vào thì thấy cảm biến trước và sau bên trái báo ở 245km/h mặc dù xe vẫn đỗ ạ, em đã cho thay moai ơ sau và cảm biến trươc nhưng vấn đề ở đây là bánh trước vẫn báo 245km/h em đã tìm dây của cảm biến đó về tới hộp và cắt ra rồi nhưng vẫn vậy ạ và đặc biệt ở đây là em đã reset cho dù cảm biến vẫn báo sai nhưng đèn abs đã tắt ạ .vậy đành lên nhờ các bác tư vấn
Bác thay cảm biến trước sau xóa lỗi chạy thử một vòng xem còn báo sai như cũ nữa không

Hoangdien

Tài xế O-H
BỎ zắc cảm biến ra hết cụ đo điện thế đầu ra cua tông abs ra bao nhiêu V coi cái bánh mà nó lên cao đó nó bao nhiêu V so với bánh bên kia

loinguyen842005

Tài xế O-H
bác kiểm tra 2 dây điện cảm biến có chập không, nêu ok thì nên kiểm tra modun ABS ( hộp ABS) nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên