Động cơ Huyndai porter II D4CB đạp lút ga ko lên được 3000 rpM...

huytran_smv
Bình luận: 18Lượt xem: 2,469

huytran_smv

Tài xế O-H
Hôm nay đi xa mới biết xe mình bị yếu, đề ba ko lên đc 3000 rpm, mình đã thử thay cảm biến đo gió nhưng ko phải bệnh.
Xe mình đang bị hao nuoc các cụ ạ, khoảng 5 ngày thì tiêu hết 0,5 lít, k/t ko thấy vị trí rò rỉ, liệu có khả năng đã bị thổi ron ko ạ?
Mong các cụ tư vấn giúp nhé.

huytran_smv

Tài xế O-H
Ko có máy test cụ ạ. Trên bảng táp lô ko có báo đèn check. Hao nuoc cả tháng nay rồi cụ ah. Nhớt máy bình thường ko đổi màu.

huytran_smv

Tài xế O-H
Đúng là bị thổi ron các cụ ạ. Mình đặt phểu nuoc trên đầu nuoc thấy khí trào lên sủng sục mở head ra thi đúng là ở máy 4. Thay ron và đã nổ máy lại rồi, khắc phục đuợc vấn đề bọt khí ko còn nữa. Có lẽ ko hao nuoc nữa...
Nhưng động cơ vẫn ko lên đc 3000 rpm... Chán như con Zán :(
Đã thử thay 4 cây bét khac nhưng ko hết, thay tiếp cảm biến đo gió nhưng vẩn ko phải bệnh. Các cụ cho xin í kiến với. Rối lắm rồi ợ.
Có bác nào thạo về điện em này ko ạ? Giúp em các chân dây điện của con cảm biến đo gió với. Em đang lo là đường dây của nó bị lỗi nên ko gửi tín hiệu về hộp đc. Mong tin các bác.

nvshg

Tài xế O-H
Hôm nay đi xa mới biết xe mình bị yếu, đề ba ko lên đc 3000 rpm, mình đã thử thay cảm biến đo gió nhưng ko phải bệnh.
Xe mình đang bị hao nuoc các cụ ạ, khoảng 5 ngày thì tiêu hết 0,5 lít, k/t ko thấy vị trí rò rỉ, liệu có khả năng đã bị thổi ron ko ạ?
Mong các cụ tư vấn giúp nhé.
Khải năng cao là bị ở két nước nhưng nhỏ quá đi nóng quá ra đến đâu bốc hơi hết đến đấy rồi.nếu bác lo thổi giăng thì mở nắp két nước ra nổ máy xem nước có sủi bong bóng k

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên