Đèn check engine không sáng

Nookyryu
Bình luận: 16Lượt xem: 6,307

ga_auto37

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi đèn check engine không sáng cả khi bật khóa điện là bị sao.. Mặc dù máy máy test ra test nhưng vẫn test đc hộp bình thường. Có khi nào đèn check bị cháy k ạ. Huyndai elantra đời 2008 các bác ạ.
Vâng có thể cháy..có thể đứt dây điện và có thể vấn đề tiếp mát cho đèn của ecu có vấn đễ.cung có thể đứt cầu chì

ledoan

Tài xế O-H
Bác xem có cầu trì nào cháy không .tháo mặt đồng hồ táp lô ra xem có điện ra bóng không và bóng có cháy không ...chịu khó lần mò tí là ra vấn đề mà bác

ledoan

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi đèn check engine không sáng cả khi bật khóa điện là bị sao.. Mặc dù máy máy test ra test nhưng vẫn test đc hộp bình thường. Có khi nào đèn check bị cháy k ạ. Huyndai elantra đời 2008 các bác ạ.
Nếu là elantra2.0 động cơ G4GC thì bác đo từ chân rắc số 70 lên bóng đèn chếch nhá

LeDinhVu

Tài xế O-H
Cụ dùng máy chuẩn đoán vào phần Active test cho máy autel hoặc Actuation Test cho G-scan hoặc GDS là biết đèn check bị lỗi j ngay thôi đấy mà :) :)

ckipca

Tài xế O-H
1 là cháy hoặc đứt cầu chì,2 là bị kẻ nào đó che lại khi không thể làm gì để tắt được đèn đó

maianhdoan

Tài xế O-H
ecu chỉ điều khiển cho đèn check sáng thôi bác ạ. nên đèn có hỏng nó cũng không biết. bác cứ tháo táp lô ra kiểm tra thôi. và cả mạch điện của nó nữa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên