Santafe 2009 khói đen nhiều máy yếu

Garageleanh
Bình luận: 23Lượt xem: 3,342

Garageleanh

Tài xế O-H
Chào các bác. Hiện tại em đang làm con hyundai santafe 2009. Hiện tượng là lúc nguội máy ra khói đen nhiều đạp ga chỉ được 2500v/p nổ máy khoảng 15p thì ga lên đc khoảng 3000. Em đọc đc lỗi p0299 em đã kiểm tra turbo. Tháo rời ống xã và bộ lọc khí thải ra ngoài. Vệ sinh lại két turbo. Vệ sinh toàn bộ hệ thống tuần hoàn khí thải rồi mà cũng ko có tiến triển gì. Mong các bác tư vấn giúp em.

ledoan

Tài xế O-H
Chào các bác. Hiện tại em đang làm con hyundai santafe 2009. Hiện tượng là lúc nguội máy ra khói đen nhiều đạp ga chỉ được 2500v/p nổ máy khoảng 15p thì ga lên đc khoảng 3000. Em đọc đc lỗi p0299 em đã kiểm tra turbo. Tháo rời ống xã và bộ lọc khí thải ra ngoài. Vệ sinh lại két turbo. Vệ sinh toàn bộ hệ thống tuần hoàn khí thải rồi mà cũng ko có tiến triển gì. Mong các bác tư vấn giúp em.
Turbochager/superchager A underboast condition .tuốc bin / bơm tăng áp thực hiện tăng áp

ga_auto37

Tài xế O-H
Có thể kẹt cánh điều khiển mở góc tubor..có thể dây rợ điều khiển mô tơ đóng mở cánh chập chờn..có thể mô tơ cụ hư hỏng luôn..làm máy yếu

Garageleanh

Tài xế O-H
Em đã mở đường ống turbo bịt tay vào rồi ga lên thì vẫn đẩy tay ra. Turbo này điều khiển bằng một cái bát và lấy áp lực của nó dk luôn chứ ko có mô tơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên