Động cơ máy xúc CAT 330D nhiều khói đen, máy yếu

nhatchimai
Bình luận: 29Lượt xem: 5,304

nhatchimai

Tài xế O-H
Tình hình nhờ các bác trên diễn đàn giúp đỡ ca bệnh của con máy CAT 330D giùm e. Về biểu hiện bệnh của em nó là khi đang làm việc bình thường tự dưng máy yếu hẳn đi không làm việc được và có rất nhiều khói. Khi mời các thợ vào thì đều phán là lỗi tại bơm nhiên liệu, e đã tháo bơm đem đến thợ chuyên về bơm kim thì thợ kiểm tra và phán hỏng không sữa chữa khắc phục được. Vậy là quyết định mua 1 e bơm khác hàng secon han nhưng đau xờ cau là khi lắp bơm mới mua về thì bệnh của em nó vẫn như cũ nên em đang đau đầu không biết chính xác do đâu, nhờ các bác trên diễn đàn chém giúp. Con này là hệ thống phun nhiên liệu điện tử ạ

ledoan

Tài xế O-H
Tình hình nhờ các bác trên diễn đàn giúp đỡ ca bệnh của con máy CAT 330D giùm e. Về biểu hiện bệnh của em nó là khi đang làm việc bình thường tự dưng máy yếu hẳn đi không làm việc được và có rất nhiều khói. Khi mời các thợ vào thì đều phán là lỗi tại bơm nhiên liệu, e đã tháo bơm đem đến thợ chuyên về bơm kim thì thợ kiểm tra và phán hỏng không sữa chữa khắc phục được. Vậy là quyết định mua 1 e bơm khác hàng secon han nhưng đau xờ cau là khi lắp bơm mới mua về thì bệnh của em nó vẫn như cũ nên em đang đau đầu không biết chính xác do đâu, nhờ các bác trên diễn đàn chém giúp. Con này là hệ thống phun nhiên liệu điện tử ạ
Bác chắc chắn rằng con bơm mới ngon chứ .dùng máy đọc lỗi xem áp bơm là bao nhiêu biết ngay chuẩn hay không ý mà

nhatchimai

Tài xế O-H
Kiểm tra bơm thì ok vì đem sang máy khác vẫn bình thường, mình cũng đã kiểm tra turbo và đường hút vào turbo, tháo cả lọc gió bỏ ra ngoài nhưng vẫn bị thế không phát hiện ra hư hỏng gì ở các bộ phận này

nhatchimai

Tài xế O-H
Turbo thì mới kiểm tra không thấy chảy dầu nhớt và vẫn quay êm thôi, theo các bác còn cần kiểm tra cụ thể thế nào về turbo của máy này

cuongctnvn

Tài xế O-H
về phần động cơ bạn nên tets kiểm tra,xem có lỗi gì không?
còn cả phần thủy lực cũng kiểm tra lại,không nên chỉ tập trung vào động cơ.
CHÚC BẠN THÀNG CÔNG.

nhatchimai

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã quan tâm vấn đề mình đưa lên. Tình hình bấy lâu nay có việc bận khác nên không lên mạng được nên chưa có dịp hồi đáp các ý kiến của các bác. Máy mình hôm vừa rồi nhờ thợ test thử thì báo là hỏng 1 kim phun cộng với hỏng cảm biến tốc độ động cơ và cảm biến áp suất dầu động cơ. Do chưa có điều kiện mua thay sửa nên máy vấn để thế. Trong lúc này nhờ các bác chém tiếp xem liệu có phải là do hỏng 2 cảm biến đó nên làm cho máy yếu không?

long0502

Tài xế O-H
Khói đen tụt tải, chưa chắc đã làm khí nạp đâu cụ nhé, lọc nhiên liệu tắc cũng dẫn đến tụt tải nhé, ngoài ra kim bị đái cũng có thể dẫn đến

Vietnam7438

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã quan tâm vấn đề mình đưa lên. Tình hình bấy lâu nay có việc bận khác nên không lên mạng được nên chưa có dịp hồi đáp các ý kiến của các bác. Máy mình hôm vừa rồi nhờ thợ test thử thì báo là hỏng 1 kim phun cộng với hỏng cảm biến tốc độ động cơ và cảm biến áp suất dầu động cơ. Do chưa có điều kiện mua thay sửa nên máy vấn để thế. Trong lúc này nhờ các bác chém tiếp xem liệu có phải là do hỏng 2 cảm biến đó nên làm cho máy yếu không?
2 con đó k gây ảnh hưởng tới máy yếu, mà gây ra bệnh khác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên