Em hỏi tên của cái này và cách kiểm tra

AET_Lam
Bình luận: 17Lượt xem: 1,257

AET_Lam

Tài xế O-H
Mấy anh chỉ giúp em xem cái này là cái gì. Giắc gồm 3 chân: Trắng, trắng sọc đỏ, đen. Cho e hỏi công dụng và cách kiểm tra. Cám ơn mọi người

AET_Lam

Tài xế O-H
em không biết thầy em lấy đâu nữa. nhưng em thấy trên xe nâng misubishi có 1 cái nằm gần ngay vô lăng

dinamo12v24v

Tài xế O-H
Cái này tiết chế của máy phát thì phải bữa e bung máy cày ra làm cũng có nhưng máy cày jack 5 dây bên trong 2 cuộn dây đồng
Của bác em nghĩ cây điện như này nếu kon đúng xin các cao nhân bỏ qua
Dây đen là mass
Dây trắng là lửa chìa khóa trăng đỏ là dây vô F chuỗi than máy phat hoặc ngược lại

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chú thằng này cũng một loại , còn loại năm dây của máy cày hoặc máy đóng cọc bê tông nữa (đynamo này sữ dụng nam châm không có than và có hai dây điện lồi ra thôi) nó hoạt động như nào và kiểm tra sao chú ,
Về mặt tiết chế, thì máy phát điện có chổi hay không chổi chả khác gì nhau

Cai banh xe

Như loại tiết chế ở trên hình mà bác chủ đăng thì con có thể thay thế tiết chế đó được ,nhưng loại này con bó tay ,không tài nào mò ra được đồ để thay thế ,hư toàn độ dynamo khác vào thôi ,

View attachment 47843
À, do hiểu lầm cách nói. Đây là loại kích từ bằng nam châm vĩnh cửu, chứ không phải là nam châm điện không chổi than. Loại này thì tiết chế kiểu xe máy phổ thông, nó điều tiết điện áp ra 1 cách trực tiếp, chứ không điều khiển kích từ

Cai banh xe

Sao thấy giống cái rờ le vậy bác?
Nguyên lý hoạt động cái tiết chế này sao vậy ạ?
Chính xác là rơle đấy. Bộ này điều khiển kích từ qua kiểu xung hiệu dụng ấy, nó thay đổi dòng kích từ bằng cách "rung" tiếp điểm của rơle. Việc rung này phụ thuộc điện áp ra của máy phát điện. Vì thế, ta có thể thay đổi (điều chỉnh)

sunt808

Tài xế O-H
À, do hiểu lầm cách nói. Đây là loại kích từ bằng nam châm vĩnh cửu, chứ không phải là nam châm điện không chổi than. Loại này thì tiết chế kiểu xe máy phổ thông, nó điều tiết điện áp ra 1 cách trực tiếp, chứ không điều khiển kích từ
Chắc bác nghĩ tới loại sử dunhj cuộn dây để kích từ,Như vậy trên thị trượng hiện nay có loại tiết chế nào để thay thế nó không bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên