Ford Escep 2004 thay bili trục cơ quên làm dấu

V
Bình luận: 55Lượt xem: 3,447

ledoan

Tài xế O-H
Sáng nay e vừa thay bili trục cơ ford escep đời 2004 máy xăng dung tích 2.3 quên làm dấu . Giờ đặt lại không nỗ . Bác nào biết đặt giấu em này bày giúp e mấy chiêu vs ạ.
Bu ly trục cơ có lỗ ren sáu bắt vào đấy .bác quay máy 1 lên đỉnh hai trục cam đúng dấu bắt ốc sáu hãm trục cơ vào sau đó bắn ốc đầu vào là ok

vanmin

Tài xế O-H
Đời em thế là xong rồi mấy bác ạ :( chắc 1 năm lương của e đi tong rồi . Tháo buli ra lắp vào . Chẳng hiểu sao nhảy cam đc các cu ạ . Gãy cả xupap :(

ledoan

Tài xế O-H
Đời em thế là xong rồi mấy bác ạ :( chắc 1 năm lương của e đi tong rồi . Tháo buli ra lắp vào . Chẳng hiểu sao nhảy cam đc các cu ạ . Gãy cả xupap :(
Cụ tháo ra thay phớt đúng không loại này khốngco cá ở trục cơ đâu .bắn vào không lắp đúng kiểu là tan máy .cụ bị như thế là may đấy .có người còn bị tan cả máy tuôn

nvshg

Tài xế O-H
Bác tháo mà không đánh dấu cẩn thận lắp lên không đúng cong hoặc gẫy xupap là chuyện tất nhiên rồi

vanmin

Tài xế O-H
Bác tháo mà không đánh dấu cẩn thận lắp lên không đúng cong hoặc gẫy xupap là chuyện tất nhiên rồi
Con này là con đầu tiên em làm bác ạ . Mỗi thay cái buly trục cơ . Kiểu này chắc 30 , 40 chục triệu ra đi rồi bác ạ . E mở nắp đàn có thì trước mắt gãy 1 trục cam với 1 cây xupap gãy trong buồn đốt . Chiều nay bắt đầu tháo không biết cái mặt máy va 4 quả pit tông có sao không nữa :(

nvshg

Tài xế O-H
Con này là con đầu tiên em làm bác ạ . Mỗi thay cái buly trục cơ . Kiểu này chắc 30 , 40 chục triệu ra đi rồi bác ạ . E mở nắp đàn có thì trước mắt gãy 1 trục cam với 1 cây xupap gãy trong buồn đốt . Chiều nay bắt đầu tháo không biết cái mặt máy va 4 quả pit tông có sao không nữa :(
Đồ escep thì đắt rồi.bác cứ tháo máy ra kiểm tra toàn bộ thôi chứ giờ chưa xác định đc hết là nó hỏng những gì

ledoan

Tài xế O-H
Xin chia buồn với bác .cứ từ từ mà làm bác ak việc đã xảy ra thế rồi

trannhatanh

Tài xế O-H
Đen bác ạ.nhưng cũng là một bài học để sau này làm mình cẩn thận hơn

vanmin

Tài xế O-H
Tình hình là nó ra đi 1 mặt máy 1 dàn xupap 1 quả pít tông 1 trục cam . Các bác ạ :(
Mai bắt đầu lắp nên mấy bác chỉ júp em xác định dấu trục cam với trục cơ với ạ.
Và khi lắp lên thì làm sao giữ trục cơ đứng yên để xiết con ốc buly trục cơ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên