Hỏi Chút Về Ký Hiệu Piston

T
Bình luận: 9Lượt xem: 2,632

toan_thang

Tài xế O-H
Chào các bạn !
Mình muốn hỏi các bạn thợ máy 1 chút về ký hiệu của Piston
Xe mình là Ford Fiesta 1.2 16v năm 2011 bữa trước đang đi trên đường mình nghe có tiếng kêu rất lạ ở máy , khi đến thợ tháo ra thì 1 Piston bị xước và trục nối giữa Piston và trục quay bị lỏng vì vậy tạo ra tiếng kêu ban đầu
giờ thợ kêu mình đi kiếm đồ để thay, mình đã tìm được mà đang phân vân giữa ký hiệu này,
Trong giấy tờ của mình là ....

(0.1) 600 (0.2)
(P.1) 1242.00 (P.2) 060.00 (P.3) Benzina .
(P.5) SNJB
Mình kiếm được là .......

FORD FIESTA 1.25 16V PISTONE
STANDARD & BIELLA UNITÀ (SNJA/B) 8A66-AA2

Vì vậy mình muốn hỏi cái ký tự mà mình kiếm được SNJA/B nghĩa gì ?? có thể dùng được cho cả A và B không
mình có nên mua không, vì mình ở nước ngoài không biết hỏi ai , thằng thợ̣ thì nó muốn ngâm xe của mình không muốn sửa, nó kêu kiếm không được thì phải thay luôn cái máy.
Ai biết chỉ dùm mình cái nha, cám ơn mọi người đã ghé qua.

truongnguyen268

Tài xế O-H
bác chụp xem piston xước thế nào ah. còn ắc piston rất khó mòn. nếu mòn thì gia công cũng đơn giản. chưa hẳn phải thay. xe 1.2 L fiesta đời này xe nhập phải ko ah

toan_thang

Tài xế O-H
Vì mua trên mạng nên mình không thể đo kích cỡ được (ledoan)
Piston xước nhiều lắm cần phải thay , vì xe ở nước ngoài nên mình không biết hỏi ai, chứ ở VN thì đơn giản rồi (truongnguyen268)

ga_auto37

Tài xế O-H
Chào các bạn !
Mình muốn hỏi các bạn thợ máy 1 chút về ký hiệu của Piston
Xe mình là Ford Fiesta 1.2 16v năm 2011 bữa trước đang đi trên đường mình nghe có tiếng kêu rất lạ ở máy , khi đến thợ tháo ra thì 1 Piston bị xước và trục nối giữa Piston và trục quay bị lỏng vì vậy tạo ra tiếng kêu ban đầu
giờ thợ kêu mình đi kiếm đồ để thay, mình đã tìm được mà đang phân vân giữa ký hiệu này,
Trong giấy tờ của mình là ....

(0.1) 600 (0.2)
(P.1) 1242.00 (P.2) 060.00 (P.3) Benzina .
(P.5) SNJB
Mình kiếm được là .......

FORD FIESTA 1.25 16V PISTONE
STANDARD & BIELLA UNITÀ (SNJA/B) 8A66-AA2

Vì vậy mình muốn hỏi cái ký tự mà mình kiếm được SNJA/B nghĩa gì ?? có thể dùng được cho cả A và B không
mình có nên mua không, vì mình ở nước ngoài không biết hỏi ai , thằng thợ̣ thì nó muốn ngâm xe của mình không muốn sửa, nó kêu kiếm không được thì phải thay luôn cái máy.
Ai biết chỉ dùm mình cái nha, cám ơn mọi người đã ghé qua.

View attachment 46214
vấn đề là bác muốn thay chốt piston mà không có chứ gì...bác tìm loại chốt khác phải thỏa mãn điều kiện sau:
1.đường kính trục chốt khi bỏ vào bạc piston phải có độ hở tiêu chuẩn..không rộng quá..không chặt quá
2.chiều dài chốt y nguyên thằng cũ\
3.cân nặng chốt y nguyên thằng cũ
nếu đủ 3 cái đó thì phang nhé

toan_thang

Tài xế O-H
Minh muốn thay cả cục như trong hình, mà đang phân vân cái ký hiệu đó ,,vi đồ trên mạng không biết được chiều dài và cân nặng bạn ah .

toan_thang

Tài xế O-H
Cả 3 theo mình chỉ cần Piston phải thay vì bị xước nhiều với bị lỏng chốt, nhưng mình tìm được ở trên mang bán cả cục luôn như hình ở trên đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên