Transit 2012 chạy khoảng 45-50km/h rền rền

T
Bình luận: 36Lượt xem: 2,276

thienthanh251213

Tài xế O-H
e có con ford transit 2012 chạy tốc độ khoảng 45-50km/h nó rền rền như kiểu lúc thiếu đà lúc thừ đà gừ gừ ngắt quãng ko chịu lắm khi chạy gặp phải biển thị trấn 50km đầu tiên gara chuẩn đoán 2 chữ thập cát đăng thay xong vẫn bị lên khu công nghiệp lai xá của ford mỹ đình check máy các a phán chết van định lượng cả công cả lập trình 8.158.000 thay xong khẳng định hết xong cũng ko hết lại bảo côn thêm bộ bàn ép với lá côn hơn 12 củ vẫn ko hết trán ko buồn cãi nhau e mất ăn mất ngủ với e này nhiều rùi có bác nào gập trường hợp này giúp e với e xin cảm ơn

ledoan

Tài xế O-H
e có con ford transit 2012 chạy tốc độ khoảng 45-50km/h nó rền rền như kiểu lúc thiếu đà lúc thừ đà gừ gừ ngắt quãng ko chịu lắm khi chạy gặp phải biển thị trấn 50km đầu tiên gara chuẩn đoán 2 chữ thập cát đăng thay xong vẫn bị lên khu công nghiệp lai xá của ford mỹ đình check máy các a phán chết van định lượng cả công cả lập trình 8.158.000 thay xong khẳng định hết xong cũng ko hết lại bảo côn thêm bộ bàn ép với lá côn hơn 12 củ vẫn ko hết trán ko buồn cãi nhau e mất ăn mất ngủ với e này nhiều rùi có bác nào gập trường hợp này giúp e với e xin cảm ơn
20triệu không hết bệnh mấy tháng ở hãng đó điên hết cả rồi

ga_auto37

Tài xế O-H
Chỉ tốc độ tầm 50km.h là bị giật giật gừ gừ à bác..?? Bác có để ý vòng tua lúc ấy sao không..tua ổn định không hay nó cũng giật giật không ổn định vậy bác??? Bác nói ra để anh chém nào

ga_auto37

Tài xế O-H
Theo kinh nghiệm tôi nếu bị chỉ mỗi tốc độ tầm 45-50km.h mà bị đảm bảo không phải bị bên côn và cầu hay moay ơ..vì nếu bị mấy cái đó thì tốc độ cao càng bị chứ không phải chỉ bị mỗi 40-50km.h
Nên bị bên điện động cơ là rất lớn..quả này phải dùng máy tét.. Không thì chơi tay bo kiểm tra loại trừ thôi

thienthanh251213

Tài xế O-H
e đã hạ hết côn số rùi còn mỗi hộp số là chưa bổ thui và chạy tốc độ 90 hay nổi hình bánh răng vàng có chấm than
các bác ngiên cứu giúp e với e cung định mang ra salon bán nhưng sợ ai mua dùng thì lại khổ mà tổng thể từ hồi bị bẹnh này e mất khoảng trên dưới 50 củ rùi coi như năm nay xe e làm số o

thienthanh251213

Tài xế O-H
vòng tua gần chạm 2000 mà e đi số 4 chứ số 5 khách tương động đất
e xin kể lại từ khi xe e bị như này e mang vào gara ktra bi may ơ láp 2 bên thợ bảo ok sau đó bảo e 2 ổ chữ thập hỏng e thay xong chạy thử vẫn ko hết xong bảo bi vành chậu e bảo bổ bổ ra ktra cũng ko sao e nghĩ mang lên hãng chắc là sửa đc các a ấy cắm máy tính vào check bảo e là chết van định lượng dầu e hỏi có chắc ko a ấy bảo chờ 1 tí xong mang xe e vào khu công nghiệp lai xá hoài đức hà nội chạy thử xong bảo chết van định lượng chắc luôn báo giá e luôn hơi đắt nhưng e vẫn ok và nghĩ thế là hết bệnh nhưng thay xong vẫn thế họ bảo do bộ bàn ép và lá côn e cũng cho đi lốt chạy thử vẫn ko giải quyết đc vấn đề gì lúc chạy e hỏi a kỹ thuật a bảo dòng này bị giật khi ngớt ga nhưng từ hồi e mua xe tới khi bị bệnh này e chẳng thấy nó giật như vậy cảm giác như chiếc xe bò kéo bị con trục ấy còn cái đèn bánh răng màu vàng nổi lên khi e đạp tốc độ từ 80 lên 90 hơi miết ga là lên tắt đi đề lại là hết e chỉ biết đèn đấy báo cơ cấu chuyển động thui các bác giúp e với

ga_auto37

Tài xế O-H
tốc độ càng cao thì càng giảm rung nhưng khi khởi động xe mà hơi đánh lái e cảm giác nó gần gần xe
Bác thử nổ máy để số mo thôi..đạp đên vận tốc 50km.h như bác hay đi bị ấy..mở nắp ca bô lên xem may rung giật không..nếu có đích thì là máy rồi..nếu không thì loại ngay được em động cơ..tập trung phần gầm

truongnd1994

Tài xế O-H
thực sự e khuyên bác vào thăng long ford ktv chuyên nghiệp và đầy kinh nghiệm .bác nên thử. phải dùng ống nghe chạy ở tốc độ như bác nói để khoanh vùng tiếng gừ nhưng trc đó nên test máy xem có lỗi k trc đã

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên