Có cách nào nổ xe jupiter mà không cần chìa khoá điện không

M
Bình luận: 8Lượt xem: 12,018

sdc1412ss

Tài xế O-H
chào các bạn, tôi đang đi con xe jupiter v, nhưng chẳng may bị mất chìa khoá. Có cách nào nổ xe mà không cần chìa khoá điện không, tôi nhớ là hồi bé có xem một số người làm xe nổ mà không cần chìa. Nếu có cao nhân nào biết thì chỉ hộ nhé, Xin cám ơn nhiều

bác tháo cánh áo bên phải ra,phía ổ khóa ấy,sau đó sẽ thấy ở ổ khóa có cái jack 2 dây(đỏ và nâu),rút cái jack ra,nối 2 dây đỏ và nâu lại,đề máy xe nổ,tắt máy thì kéo e,xong

N

Novo LX135cc

Khách
Dễ mà.chỉ cần tháo cái dắt nối nơi ổ khóa và nối lại với nhau là được liền à.Xe của bạn xe tự nổ thui.
Hi
THân Gửi

ootihu

Tài xế O-H
Đấu dây ổ khóa nổ máy xe
Mình xin giới thiệu với các bạn cách nổ khóa xe máy các dòng xe Honda, Yamaha, SYM, Suzuki, Kimco từ dòng phổ thông cho đến dòng cao cấp, xe tay ga, tay côn các loại. Tuyển tập 3 Video xử lý khi xe mất chìa khóa của anh Trọng Hoàng trên Youtube.

Cách mở khóa xe máy không cần chìa phần I
Phần I này Video giới thiệu các bạn cách mở khóa xe máy dòng phổ thông (loại ổ khóa có 4 mặt vít): xe Honda Dream, Wave, Wave Alpha, Future đời cũ, xe SYM các dòng xe đánh lửa nguồn (ổ khóa nối tắt dây Kích (click) về MASS).

Nếu các bạn không tiện xem Video, bạn cần mở khóa xe máy gấp, mình xin tóm tắt bằng chữ để các bạn làm theo như sau: Tháo giắc ổ khóa ra, như vậy là đã xong, bạn có thể nổ máy Chỉ đơn giản như vậy thôi, xin các bạn lưu ý đây là cách nổ máy xe Honda, SYM các dòng phổ thông với ổ khóa 4 mặt vít đánh lửa nguồn.

Cách mở khóa xe máy không cần chìa phần II
Cũng là Video của “thợ sửa khóa cùi bắp” nhưng đã giúp ích cho rất nhiều cho mọi người :))), phần ày hướng dẫn các bạn mở khóa xe máy dòng xe có ổ khóa 2 mặt vít: đa số dòng Suzuki, xe số đời mới Honda Wave S, Wave RS, Wave 110, Future Neo, Future 2, Yamaha Sirius, Taurus, Jupiter …

Hướng dẫn bằng chữ để các bạn có thể làm theo: nối 2 dây đi vào ổ khóa lại là nổ máy được. Các dòng xe này đánh lửa bình ổ khóa của nó có 2 mặt vít (2 chấu – chấm), nguyên tắc nổ máy của dòng xe này là có điện bình thì nổ máy, khi vặn ổ khóa, có ý nghĩa là một công tắc nối điện bình như vậy các bạn đấu 2 dây (2 mặt vít) lại thì mở máy được. Rút giắc ổ khóa ra nối lại và căm giắc lại, sao cho 2 dây đi vào ổ khóa được nối tắt (coi như ổ khóa đã bật ON).

Cách mở khóa xe máy không cần chìa phần III
Phần III hướng dẫn mọi người cách đấu dây ổ khóa để nổ máy xe không thông qua ổ khóa cho các dòng xe sử dụng ổ khóa 4 mặt vít: xe số đời sau Honda Wave Alpha, Wave RS, Wave S…

Mình tóm tắt ngắn gọn như sau: Các dòng xe này khi tắt ổ khóa dây Kích (dây Click đánh lửa IC) bị nối tắt về MASS giống như các dòng xe ở Phần I tuy nhiên trong các đường dây qua giắc nối thì có 1 sợi dây lửa của IC liên quan đến cái giắc cắm, khi đó tháo giắc cắm đồng nghĩa với dây lửa IC bị ngắt. Do đó ngắt dây Kích (thì cũng ngắt luôn dây lửa của IC). Vậy để nổ máy dòng xe này chúng ta tách dây Đen Sọc Trắng ra khỏi giắc cắm, đồng thời gắn giắc cắm ổ khóa như cũ.

Các bạn xem bài gốc ở trang này: http://www.lamchiakhoa.com/cach-mo-khoa-xe-may-khi-mat-het-chia/

trexanh135

Tài xế O-H
cũng chỉ là tháo yếm này nọ phức tạp ko phai là cách hay trong trường hợp khẩn cấp. Chưa có gì là nhanh và tiện lợi tức thời cả. có một lần mình đi con EX135 2010 đi chơi xa làm mất chìa khóa mà trong tay ko có gì ngoài ĐT và ví tiền đành phải gọi điện cho thợ đến sủa, sau ông ý đến loay hoai mãi ko được cuối cùng phải phá hỏng ổ khóa mới có điện mà vẫn phải mất tiền. hôm sau mình về suy nghĩ mãi thì thấy có cách này nhìn dưới mặt nạ xe EX phía tren két nước có một cái giắc vào ổ khóa có 2 dây đỏ và nâu khi mất chì bạn chỉ cần thò tay vào giật cái giắc đó ra xong tìm xung quanh hoặc trên trang phục của mình có sợi thép nhỏ hay một vật dụng gì nho nhỏ có khả năng dẫn điện được để câu điện từ dây đỏ sang dây nâu (khi ta giật khớp nối ra sẽ có 2 giắc thì ta câu ở cái giắc ko thuộc ổ khóa nhé) trường hợp bạn ko thể tìm được vật dụng thích hợp bạn có thể gật mạnh sao cho 2 dây đó tuột khỏi giắc nhựa lúc ấy bạn đấu trực tiếp 2 dây lại với nhau là được, đó là cách mình đã nghiên cứu với xe của mình còn xe khác thì chưa

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các bạn, tôi đang đi con xe jupiter v, nhưng chẳng may bị mất chìa khoá. Có cách nào nổ xe mà không cần chìa khoá điện không, tôi nhớ là hồi bé có xem một số người làm xe nổ mà không cần chìa. Nếu có cao nhân nào biết thì chỉ hộ nhé, Xin cám ơn nhiều
Bẻ tay lái sang trái, luồn tay lên giật giắc ổ khóa ra. Sau đó lấy dây kim loại câu 2 dây điện vào nhau qua lỗ giắc. Thế là có thể nổ máy bình thường

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên