AB 2010 bật khóa đèn choet sáng luôn không tắt

T
Bình luận: 20Lượt xem: 2,120

thanhphong1975

Tài xế O-H
tình hình la hôm nay mình có kiểm tra chiếc xe ab đời 2010, cứ bật khóa là đen choet sáng hoài không tắt, nổ chạy bình thương. một triệu chứng nửa là nổ máy bật đèn thì đèn choet sáng hơn một chúc nửa,mình nghĩ chưa ra bệnh gì nên hẹn khách bửa nào rảnh hảy sửa. vậy có cụ nào trên diển đàn biết bệnh đó tư vấn dùm mình để bửa nào khách đến mình có phương hướn để khắt phục, mình xin chân thành cảm ơn

trexanh135

Tài xế O-H
có thể bị ngắn mạch dây nâu và dây xanh sọc đen chỗ nhánh dây ra cụm DLC (cụm chẩn đoán màu đỏ nằm cạnh ắc quy) tiện thể cụ thử kiểm tra xem 2 dây từ chân đèn check đó đi ra có trạm mass hay lửa ở đâu ko

thanhphong1975

Tài xế O-H
ý của cụ ấy là có thể bị ngắn mạch giắc DLC đó
mình chưa nhận xe vì khách chưa mượn được xe để đi.nhưng chiều nay khách đi làm về ghé qua mình xem thấy đèn không còn sáng nửa ,mà mở khóa đèn mil củng chẳng sáng 5 giây nửa luôn, mình nghi là bị ecu quá nhưng khách chưa rảnh để sửa vì xe vẩn chay bình thường

thanhphong1975

Tài xế O-H
[QUO
có lí mình quên nghĩ chuyện đó

TE="trexanh135, post: 506576, member: 201114"]em thì em nghĩ nó sáng liên tục trong qu
em thì em nghĩ nó sáng liên tục trong quá trình di chuyển nên cháy luôn rồi
em thì em nghĩ nó sáng liên tục trong quá trình di chuyển nên cháy luôn rồi
hôm nay mình nhận xe kiểm tra thấy dây khong chạm đâu hết, đèn mil củng không bị cháy, hay giắc DLC củng chẳng đoản mạch. lần đến ECU thì biêt chắc ECU BỊ chết chức năng chuẩn đoán. mình ở miền trung không có ai sửa được bệnh ECU này nên nhờ các cụ trên diễn đàn có ai sửa được cho mình xin số điện thoại, hoạc biết ai sửa được cho mình số người ấy, mình cảm ơn nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên