Cần giúp đỡ xe spark.

vudung_289
Bình luận: 63Lượt xem: 7,079

garatuantrang

Tài xế O-H
lỗi bật điều hòa đạp phanh chết máy là máy của cụ garati ko ổn định rồi cần xem lại van ko tải.
đi trời mưa máy ko ổn định hay chết máy thì cụ xem lại dây cao áp kém khi bị nước vào thì đánh lửa ra ngoài gây bỏ máy

vudung_289

Tài xế O-H
lỗi bật điều hòa đạp phanh chết máy là máy của cụ garati ko ổn định rồi cần xem lại van ko tải.
đi trời mưa máy ko ổn định hay chết máy thì cụ xem lại dây cao áp kém khi bị nước vào thì đánh lửa ra ngoài gây bỏ máy
gananty thì rất ổn cụ à. để nổ bật điều hòa lúc nào cũng 900. chỉ chạy rồi phanh lại nó mới bị. Còn chạy trời mưa bị chết thì để em xem điện cao áp xem nào. Vấn đề khó nhất là cái vụ phanh nó chết máy.

hungem

Tài xế O-H
gananty thì rất ổn cụ à. để nổ bật điều hòa lúc nào cũng 900. chỉ chạy rồi phanh lại nó mới bị. Còn chạy trời mưa bị chết thì để em xem điện cao áp xem nào. Vấn đề khó nhất là cái vụ phanh nó chết máy.
- Không bật điều hòa vòng tua máy bao nhiêu bạn ?

garatuantrang

Tài xế O-H
em nghĩ nó vẫn ở cái van ko tải thôi, cụ nổ tại chỗ thì ko ảnh hưởng nhiều nhưng khi đi tốc độ cao rồi ngớt ga đạp phanh là nó ko điều chỉnh kịp nên mới chết máy

hungem

Tài xế O-H
điều hòa ko bật nó được gần 1000 cụ ơi
- Vậy là xe bạn không có bù tua máy, khi ấn A/C điều hòa ! Nguyên nhân có thể hệ thống mạch điện điều hòa
- Bạn vào datalist xem van IAC khi a/c OFF bao nhiêu Step => a/c ON => Step thay đổi tăng nhé và ổn định,và A/C có hiển thị ON nhé

duongHD

Tài xế O-H
vệ sinh van ko tải xem sao cụ ạ
đi trời mưa lựt xựt thì cụ ktra dây cao áp, lắp chia điện xem cụ nhá

lieukhai

Tài xế O-H
bật điều hòa không bù ga thì chết máy là đúng rồi. Nhưng sao liên quan đến phanh bác nhỉ, bác cho em hỏi tý

lieukhai

Tài xế O-H
vì bác đang đi tốc độ cao rồi ngớt ga đạp phanh lúc này van ko tải nó đang bị lỗi nên ko trả về garanti đc nên chết máy thôi
khi xe đang đi tốc độ cao thì van không tải (hay còn gọi là van ISC, cũng được gọi là cục bù ga) sẽ mở ra nhiều để gió vô nhiều (tỷ lệ xăng ít gió nhiều), nhưng khi nhả ga đạp phanh mấy trớn thì van không tải phải đóng đường gió bớt lại để tỷ lệ xăng nhiều gió ít để xe có lực. Nhưng van không tải đang bị lỗi nên không điều chỉnh được tỷ lệ hỗn hợp nhiên liệu cho phù hợp để giữ galenti được. Phải vậy không bác, bác chỉ dẫn cho em nhé

Nguyendong1988

Tài xế O-H
khi xe đang đi tốc độ cao thì van không tải (hay còn gọi là van ISC, cũng được gọi là cục bù ga) sẽ mở ra nhiều để gió vô nhiều (tỷ lệ xăng ít gió nhiều), nhưng khi nhả ga đạp phanh mấy trớn thì van không tải phải đóng đường gió bớt lại để tỷ lệ xăng nhiều gió ít để xe có lực. Nhưng van không tải đang bị lỗi nên không điều chỉnh được tỷ lệ hỗn hợp nhiên liệu cho phù hợp để giữ galenti được. Phải vậy không bác, bác chỉ dẫn cho em nhé
Cụ đang hiểu sai về nó rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên