Cần gạt mưa của kính chắn gió cruze gặp bệnh lạ

D
Bình luận: 33Lượt xem: 2,923

truongbinh

Tài xế O-H
thực tế thì mỗi dòng xe có hình dáng khác nhau. và bắt buộc xe nào cũng phải có.
bạn nên mạng tra con Modul điều khiển gạt mưa của Cruize nhé

phamvanhieu280894

Tài xế O-H
thực tế thì mỗi dòng xe có hình dáng khác nhau. và bắt buộc xe nào cũng phải có.
bạn nên mạng tra con Modul điều khiển gạt mưa của Cruize nhé
Em cũng đã tìm kiếm nhưng không tìm được hình ảnh về nó nên em mới xin hỏi bác chỉ giáo. Do chưa khi nào gặp nên muốn biết thế nào sau có gặp không bị bỡ ngỡ

phamvanhieu280894

Tài xế O-H
cái này mình nghĩ do cái hộp điều khiển gạt mưa bị hỏng...chứ bật chìa khóa làm j mà gạt mưa phải chạy
Nếu bác đặt sai tầm bánh răng thì nó sẽ chạy nha bác. Khi đặt sai tầm thì có thể 2 chân trong vòng đỏ sẽ nối với nhau thì mô tơ chạy

duyhieu

Tài xế O-H
với lại mình ko biết..xe cruze đời mới..có chế độ bật chìa khóa lên gạt mưa chạy tự động ko nữa..máy bác chém nhiệt tình giúp mình

lieukhai

Tài xế O-H
chỉ cần bật chìa khóa..hay đề máy là cần gạt mưa quay 2 hoặc 3 vòng thì dừng lại ở giữa kính...xe cruze đời 2013 ,ko đụng j đến công tt
bánh răng cam trong mô tơ gạt nước bị sai tầm,bác tháo ra rồi đặt lại,hoặc mô tơ bị bong lên do các ốc vít siết ko chặt

duyhieu

Tài xế O-H
mình chưa.tìm ra dx nguyên nhân...do xe còn mới ...mình đã tháo ra đặt lại vị trí bánh răng rùi..nó chạy thì bt khi bật công tắt...nhưng khi tắt khóa rùi bật khóa lên lại thì nó lại chạy lung tung rùi dừng lại ở rất nhiều vị trí trên kính..các bác có cao kiến j chỉ giáo mình với

phamhong

Tài xế O-H
Bác tháo cả cụm ra ngoài rồi tháo cả cánh tay đòn chỗ có con ốc bắt với bánh răng cam trên moto ra.Cắm dắt điện lại bất công tắc cho moto quay và tắt công tắc đi.Ra lắp lại cánh tay đòn lúc này cánh tay đòn đó sẽ nằm song song với moto.Nhớ là khi siết ốc không được để bánh răng cam quay theo quay theo sẽ bị sai tầm tiếp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên