Lacette ko đóng quạt làm mát cần giúp đỡ

khacbo
Bình luận: 33Lượt xem: 4,375

khacbo

Tài xế O-H
nc thì sôi cụ ah e đã cho thử quạt trực tiếp ok cu ah cầu chì thì ko đứt can nào ca cụ có mấy cái lỗi ấy e nghi nó bị ở hôp ecu cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho e với/
Bác kiểm tra cầu chì
Rút giắc quạt ra đo thử
Kiểm tra cảm biến nhiệt độ nước làm mát

Nookyryu

Tài xế O-H
nc thì sôi cụ ah e đã cho thử quạt trực tiếp ok cu ah cầu chì thì ko đứt can nào ca cụ có mấy cái lỗi ấy e nghi nó bị ở hôp ecu cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho e với/
thử quạt trực tiếp sao được cụ. Hộp sẽ khiển quạt quay. Nếu dây điện bị đứt quạt không quay đc. Mà bác thử trực tiếp là dùng máy hay dùng nguồn ngoài cấp vào quạt

khacbo

Tài xế O-H
thử quạt trực tiếp sao được cụ. Hộp sẽ khiển quạt quay. Nếu dây điện bị đứt quạt không quay đc. Mà bác thử trực tiếp là dùng máy hay dùng nguồn ngoài cấp vào quạt
e cấp nguần từ acu bác ah dây điện e đo từ hộp khiển vào rowle thì vẫn ổn ko đứt ko chập điện cấp cho rowle đủ cả mỗi tội hộp ko khiển role đóng thôi cụ ạ?

Nookyryu

Tài xế O-H
e cấp nguần từ acu bác ah dây điện e đo từ hộp khiển vào rowle thì vẫn ổn ko đứt ko chập điện cấp cho rowle đủ cả mỗi tội hộp ko khiển role đóng thôi cụ ạ?
Mình có thể khẳng định với bạn ECU của bạn còn tốt và lỗi đang xảy ra là ở con cảm biến nhiệt độ nước làm mát. Khi nó hư nó sẽ báo sai đến hộp làm hộp khiển quạt sai theo. Bác xử cái lỗi cảm biến nhiệt độ mát giùm mình đi. Tháo ra vệ sinh rồi lắp lại, xong dùng máy test xóa lỗi thử còn không nhé. Bác có thể trao đổi với mình qua sdt 0934142510 nếu cần nhé.

hoanbienphong11

Tài xế O-H
e đang làm một con lacette ex 2009 ko đóng quạt lỗi là <p0480 FAN 1 Control circuit><p0481 FAN 2 control circuit><p0118 engine coolant temperature sensor 1 circuit> mong các cụ chỉ e cách sử lý ah e đang bối rối quá?
Cụ vào xem Data về nhiệt độ nước làm mát xem có khớp với nhiệt độ thực tế không nhé, nếu không khớp thì thay cảm biến

garatuantrang

Tài xế O-H
e đang làm một con lacette ex 2009 ko đóng quạt lỗi là <p0480 FAN 1 Control circuit><p0481 FAN 2 control circuit><p0118 engine coolant temperature sensor 1 circuit> mong các cụ chỉ e cách sử lý ah e đang bối rối quá?
cụ tham khảo cái này nhé

cụ cần xử lý cái lỗi p0118 trước đã thì ECU mới điều khiển role đóng mở quạt chứ ạ. nếu cụ có máy chẩn đoán cắm vào xem live data nếu thấy ECU lệnh mở quạt rồi mà chưa thấy quạt chạy thì cụ kiểm tra tiếp quạt làm mát. cái mã lỗi p0480 và p0481 chắc là do cụ đấu tắt quạt đây mà

Nookyryu

Tài xế O-H
cụ tham khảo cái này nhé
View attachment 46573
View attachment 46574
View attachment 46576
cụ cần xử lý cái lỗi p0118 trước đã thì ECU mới điều khiển role đóng mở quạt chứ ạ. nếu cụ có máy chẩn đoán cắm vào xem live data nếu thấy ECU lệnh mở quạt rồi mà chưa thấy quạt chạy thì cụ kiểm tra tiếp quạt làm mát. cái mã lỗi p0480 và p0481 chắc là do cụ đấu tắt quạt đây mà

View attachment 46575
Đấu tắt. Bác giải thích rõ hơn được không.?? Đấu tắt là đấu tắt bỏ cái gì, nó hoạt động sao?

NBQuang

Tài xế O-H
cụ tham khảo cái này nhé
View attachment 46573
View attachment 46574
View attachment 46576

View attachment 46575
làm ntn để tra cứu đk như cụ v ạ

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
cụ tham khảo cái này nhé
View attachment 46573
View attachment 46574
View attachment 46576

View attachment 46575
làm thế nào để có những mã code này vậy anh . a chỉ dùm em với . cảm ơn anh . em mới vào ở-h mong anh . dúp đỡ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên