Cần giúp đỡ gấp

MinhTuanNguyen91
Bình luận: 18Lượt xem: 2,183

MinhTuanNguyen91

Tài xế O-H
Kính chào quý đồng bào thợ ô tô, em đang làm 1 con Ford Focus đời tầm 2008, nay nó bị lỗi như thế này : lỗi check đông cơ (EGR Valve actuator) và lỗi hôp số (Engine toque sensor) .
các bước kiểm tra : vệ sinh van EGR , vệ sinh giắc hộp số nhưng ko được
tháo hộp đo kiểm, so sánh màu dây với chương trình Autodata thì thấy nó giống màu nhưng chỉ có 2 trong 5 dây là đúng chân với giắc thôi,
bác nào từng mắc bệnh này xin nhẹ nhàng share kinh nghiệm để e giải quyết với ạ.
xin trân thành cảm ơn

phaocoi

Tài xế O-H
2 lỗi đấy một dính đến cụm van egr bác vệ sinh phải nhiều lần mới hết mà trước hết coi cái điện áp cấp cho van có không ? 2 nữa nó dùng một cảm biến để xác định vị trí mở của van liệu con này có vấn đề không ? nếu có vệ sinh ko thể hết đc ! còn lỗi về hộp số thì kiểm tra lại con cảm biến và dây thôi hinh như con này 2 dây mà ? tôi nhớ có up lên sơ đồ chuẩn của dòng này trên diễn đàn bác tìm thử coi !

FordFVL

Tài xế O-H
Xe bác xe focus máy dầu phải không
Nếu đúng là focus máy dầu thì bác cần sửa lỗi liên quan tới egr thì mã lỗi liên quan hộp số sẽ tự động xoá
Trường hợp này bác lên thấy egr

MinhTuanNguyen91

Tài xế O-H
2 lỗi đấy một dính đến cụm van egr bác vệ sinh phải nhiều lần mới hết mà trước hết coi cái điện áp cấp cho van có không ? 2 nữa nó dùng một cảm biến để xác định vị trí mở của van liệu con này có vấn đề không ? nếu có vệ sinh ko thể hết đc ! còn lỗi về hộp số thì kiểm tra lại con cảm biến và dây thôi hinh như con này 2 dây mà ? tôi nhớ có up lên sơ đồ chuẩn của dòng này trên diễn đàn bác tìm thử coi !
Mình tháo cái EGR ra vệ sinh mới ken xà ben luôn bác à,ko biết bác nói con cảm biến ấy là con như thế nào nhỉ,bác có thể cho mình xin ít ít tư liệu đc ko, còn phần hộp số bác up hồi nào, share trên trang này giúp hộ mình với.
cảm ơn bác nhiều

MinhTuanNguyen91

Tài xế O-H
Mình làm trong hãng mà focus 10 con thì 9 con bị đã nổi đèn check thì 90% là egr vệ sinh k hết chỉ có nước thay
bạn cho mình biết nguyên nhân vì sao hư không? không biết rỏ nguyên nhân mà báo thay thế khách khó đồng ý lắm bạn ơi, với lại mình cũng sợ là nó còn đang mắc bệnh, lỡ thay mới vào mà chưa sữa chữa gì ở xe nó lại hư cái mới thế là khổ lắm,
bạn giúp mình với

phaocoi

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên