Xe Fiat Sierna mất điện cao áp

thuynguyen
Bình luận: 10Lượt xem: 4,649

xin sơ đồ mạch điện đánh lửa xe fiat siena

• Số lượng người bầu chọn
    2

thuynguyen

Tài xế O-H
Chào các cụ hôm trước xưởng em có con xe fiat siena vào xưởng ko nổ được máy. Em kiểm tra thấy mất cao áp. em chưa hiểu điện đóm con này lắm nhưng em thấy trên bobin của nó có 3 dây cắm vào em kt thấy có 1 dây dương rồi 2 dây còn lại ko thấy gì.em cũng kt cầu chi relay rồi nhưng ko có vấn đề gì. Cụ nào có sơ đồ mạch điện đánh lửa của xe này cho em xin với ạ. Mong các cụ giúp đỡ để em nó đc ra xưởng sớm.

thuynguyen

Tài xế O-H
em có cụ ợ nhưng đọc ko ra lỗi hic
em kt cảm biến cam rồi vẫn có tín hiệu gửi về hộp cụ ợ
cụ có sơ đồ mạch của có ko cụ? cho em xin với

lyngochung

Tài xế O-H
thay mobin đi bác cho nhanh fiat hay bị mobin lắm 3 dây là 1 dương 1 kích 1 mát ,
bữa mình cũng có 1 con nó vào cũng vậy nó nổ được nhưng lình xình thay dây phin xong cũng bị dè ra thay mobin la ok

trannhatanh

Tài xế O-H
Chào các cụ hôm trước xưởng em có con xe fiat siena vào xưởng ko nổ được máy. Em kiểm tra thấy mất cao áp. em chưa hiểu điện đóm con này lắm nhưng em thấy trên bobin của nó có 3 dây cắm vào em kt thấy có 1 dây dương rồi 2 dây còn lại ko thấy gì.em cũng kt cầu chi relay rồi nhưng ko có vấn đề gì. Cụ nào có sơ đồ mạch điện đánh lửa của xe này cho em xin với ạ. Mong các cụ giúp đỡ để em nó đc ra xưởng sớm.
Cảm biến cơ là đầu tiên nhất ạ.

thuynguyen

Tài xế O-H
kt xen chìa khóa có đúng không chìa đánh lại không có code cũng bị vậy
ở cụm khóa điện của nó có con chíp bé bằng móng tay ý cụ ạ. Con này nó đánh lại chìa 1 lần rồi nhưng vẫn nổ đc. lần này lại bị thế. Em bỏ con chip đó ra thì nó hiện luôn cả đèn code khóa và đèn vòi phun ko tắt nên cũng ko nổ đc máy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên