Lacetti se đời 2009 cần sự trợ giúp

vungoc2911
Bình luận: 33Lượt xem: 5,082

vungoc2911

Tài xế O-H
chả là thế này hiện em đang làm xe lacetti se xe nhập: hiện trạng xe nổ tại chô galangty bình thường đạp ga vòng tua lên đều đều khổ nỗi khi chạy lên dốc lại yếu và lại chạy đường trường thì hụt ga đầu,vòng tua máy (rpm) thì lên nhanh còn vòng tua máy km/h thì lên chậm khi lên ga được 60km/h thì ổn hơn ah. bên em đã kiểm tra đặt cam lại nhiều lần rồi, vệ sinh kim phun rồi, đã thay bơm xăng rồi mà ko được đo áp suất máy yếu nhất 9kg máy cao 10,5kg ah, khi mới nổ máy máy báo lỗi p0625 generator F - terminal circuit low voltage ah, đạp ga ổn lên lại hết lỗi đó.
em đang học nghề nên khả năng còn hạn hẹp mong được các cụ tư vấn giúp cho nó ra khỏi xưởng với ah, em cảm ơn các bác nhiều.

ledoan

Tài xế O-H
chả là thế này hiện em đang làm xe lacetti se xe nhập: hiện trạng xe nổ tại chô galangty bình thường đạp ga vòng tua lên đều đều khổ nỗi khi chạy lên dốc lại yếu và lại chạy đường trường thì hụt ga đầu,vòng tua máy (rpm) thì lên nhanh còn vòng tua máy km/h thì lên chậm khi lên ga được 60km/h thì ổn hơn ah. bên em đã kiểm tra đặt cam lại nhiều lần rồi, vệ sinh kim phun rồi, đã thay bơm xăng rồi mà ko được đo áp suất máy yếu nhất 9kg máy cao 10,5kg ah, khi mới nổ máy máy báo lỗi p0625 generator F - terminal circuit low voltage ah, đạp ga ổn lên lại hết lỗi đó.
em đang học nghề nên khả năng còn hạn hẹp mong được các cụ tư vấn giúp cho nó ra khỏi xưởng với ah, em cảm ơn các bác nhiều.
Mạch điện cực từ f của máy phát điện đầu vào thấp

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Theo em lỗi mạch cực F của máy phát có điện áp thì bác thay chổi than máy phát là xong.
Còn hiện trạng như bác tả thì theo em bác phải kiểm tra lại phần ly hợp nhé

BoBiMy

Tài xế O-H
xe số sàn hay số tự đông bác ơi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có cảm giác là hộp số của nó trục trặc

garatuantrang

Tài xế O-H
theo như cụ mô tả thì nó bị xoa côn nên tăng tốc kém. cái áp suất nén của máy em cũng thấy thấp tối thiểu nó cũng phải đạt 11kg chứ

vungoc2911

Tài xế O-H
Em thấy có máy bê
theo như cụ mô tả thì nó bị xoa côn nên tăng tốc kém. cái áp suất nén của máy em cũng thấy thấp tối thiểu nó cũng phải đạt 11kg chứ
vâng anh. Hồi đầu vào hiện trạng máy nó không như vậy bác ah. Bên em thay xupap với con đội và đo khe hở nhiệt thì nó ở mức cho phép lắp lên anh ah. Lắp xong thì dc như vậy. Còn độ nén thì em có ktra xe khác nó cũng thấp tối thiểu 9,5kg cao dc 11,5 kg anh ah. Em cảm ơn bác đã tư vấn. Mong bác chỉ giáo thêm

vungoc2911

Tài xế O-H
Vậy bác đã bảo dưỡng máy phát và kiểm tra ly hợp chưa? Kết quả thế nào sao bác không thông báo để em còn biết mà rút kinh nghiệm với
Em cảm ơn bác nhiều máy phát báo lỗi nhưng vẫn nạp bình thường bác ah. Còn ly hợp em thấy khi đạp chân côn còn ngon lắm khi xe vào vẫn còn chạy ngon ah. Khách vào làm xupap hết kêu bác ah

vungoc2911

Tài xế O-H
mấy hôm nay em có thay luôn 2 cái buly cốt cam em để ý nó hơi khách thưởng xíu là em đặt cam lệch đi nó cũng ko báo lỗi gì nổ cũng không rung giật gì các bác ah, mong các bác cho chỉ giáo giúp em nó chuẩn bị giao xe rổi mà chưa xử lý được ah,

hoanbienphong11

Tài xế O-H
mấy hôm nay em có thay luôn 2 cái buly cốt cam em để ý nó hơi khách thưởng xíu là em đặt cam lệch đi nó cũng ko báo lỗi gì nổ cũng không rung giật gì các bác ah, mong các bác cho chỉ giáo giúp em nó chuẩn bị giao xe rổi mà chưa xử lý được ah,
Vâng bác đặt lệch 1 răng vẫn nổ bình thường nhất là khi dây cam đã dão rồi ạ
Còn hiện tượng "chạy đường trường thì hụt ga đầu,vòng tua máy (rpm) thì lên nhanh còn vòng tua máy km/h thì lên chậm" như bác tả em vẫn bảo thủ ý kiến của em là côn kém. Vì các vấn đề bugi, xupap, cam, con đội, áp suất nén đều làm yếu máy. Mà yếu máy thì làm sao tua máy lên nhanh được khi có tải ạ

tronghaiauto89

Tài xế O-H
hôm trước mình cũng gặp một con se 2009 giữ ga đều đều thì không sao nhưng muốn đạp sâu ga để tăng tốc thì ga không có tác dụng lại phải nhả ga ra và đạp lai mới lên, đã vệ sinh bugi thay bàn đạp ga, bướm ga kiểm tra dây điện từ bàn đạp ga tới hộp và từ hộp đến bướm ga đều ok, và xe chỉ báo lỗi vị trí công tắc chân phanh, cụ nào gặp ban bệnh này tư vấn giúp em

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Tôi nghĩ bác phải phán xét được do động cơ hay do ly hợp, còn tôi nghĩ động cơ mà áp suất nén có 9,5 kg thì dàn hơi phải xem lại bác ơi
Đúng mới đầu em cũng nghĩ như bác vì áp suất nén 9,5 là quá thấp, thường thì phải 11-14 cơ. Nhưng cụ chủ nói là chạy trên đường, hụt ga đầu, tua máy tăng nhanh mà tốc độ xe thì tăng chậm nên em mới nghĩ đến côn như đã giải thích ở trên ạ. Và việc đo áp suất nén có thể cho kết qua thiếu chính xác do thiết bị chẳng hạn, cụ chủ cũng nói là đo xe khác cũng có 9,5-11,5 mà. Đúng không ạ

khacbo

Tài xế O-H
máy yếu thì cụ đap ga đôt ngột trên đg nó đã bị giất giật khặc khặc cụ a sao lên đc hử cụ

vungoc2911

Tài xế O-H
Em càm ơn các cụ các bác đã tư vấn ah. Chắc là ngày mai giao xe rồi các bác ah. Vẫn chưa xử lý được ah. mong các bác chỉ giáo thêm ah. Em cũng đã tham khảo các anh trong xưởng nói về bô côn nhưng ko phải vì nếu bô côn tại sao lên dốc kém mà đi đường trường lại tăng tốc ổn các bác ah. Cũng đang thời gian hc nghề nên cũng chưa biêt nhiêu mong được các bác giúp đỡ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên