Các bác giúp em vấn đề auto lên xuống kính con altits 2003 với

noinaocoem35
Bình luận: 12Lượt xem: 1,462

noinaocoem35

Tài xế O-H
Chả là hôm nay e có làm 1 con altits bảo dưỡng cơ cấu nâng hạ kính, trc khi đến nó cũng bị mất auto, em bảo dưỡng xong lắp lên rồi đặt auto các thứ. như ấn auto lên hoặc xuống cho quay kịch rồi đặt compa kính ở điểm cực hạn trên hoặc dưới, rồi ấn cho quay 7 lần rồi lắp lên cũng k ddc. bây h bệnh nó là thế này nếu muốn lên kịch hoặc xuống hết phải ấn auto 3 lần, lân 1 lên 1/3 rồi dừng mình lại ấn auto lên 2/3 rồi dừng sau đó mình lại ấn auto nó mói lên 3/3 và không bị đẩy xuống tức là auto vẫn ok nhưng phải ấn tới 3 lần, cả lên và xuống đều vậy. mong các cao thủ giúp em

Nguyenduy606

Tài xế O-H
Bạn làm cách này thử xem sao.
Cho kính lên trên cùng.rút giắc ,tháo mô tơ ra.
Làm dấu ở vị trí trên cùng .ghim giắc vào ,bấm cho quay 10 vòng,rút giắc ra
Ghim giắc vào lại và bấm cho quay 9 vòng.rút giắc ra
Rồi ráp lại và kiểm tra lại thử xem.

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
tức là môtô ở ngoài bắc bẩm kô tãi vẫn có auto . bỏ vào thì có auto . những điểm dừng ko đúng . ý bác phải thế ko vậy . theo em bác nên vệ sinh lại roăng gương bị nặng rồi

giacvecad

Tài xế O-H
bác xem cái video này coi có làm được không. Thông thường em cho nó chạy lên trong 6s, ở đây ổng nói là 4s! Chắc cũng được. Còn lúc cho chạy 3 lần lên xuống bác nhớ là bấm công tắc ở chế độ bằng tay, đừng để cho nó chạy auto nhá bác. Camry và corolla đời này em làm giống nhau! Bác nhớ đánh dấu để lúc lắp vô tới phần lắp kính cho dễ lắp( con bulong bắt kính trùng cái lổ trên cửa)! Chúc bác thành công!

lieukhai

Tài xế O-H
em thấy 1 xe chỗ em làm, em cứ tháo mô tơ ra và sửa, ráp lại ko canh tầm gì hết, nhưng vẫn không bị sao cả mà các bác. Còn con altis mà bác chủ nói thì em chưa rõ, không lẽ xe nào cũng canh tầm vậy à?

noinaocoem35

Tài xế O-H
tức là môtô ở ngoài bắc bẩm kô tãi vẫn có auto . bỏ vào thì có auto . những điểm dừng ko đúng . ý bác phải thế ko vậy . theo em bác nên vệ sinh lại roăng gương bị nặng rồi
Tháo moto ra thì bấm auto quay đúng 1 vòng rồi dừng
tức là nếu auto lên hết thì phải bấm đúng 3 lần ngắt quãng mới lên đúng tầm

noinaocoem35

Tài xế O-H
em thấy 1 xe chỗ em làm, em cứ tháo mô tơ ra và sửa, ráp lại ko canh tầm gì hết, nhưng vẫn không bị sao cả mà các bác. Còn con altis mà bác chủ nói thì em chưa rõ, không lẽ xe nào cũng canh tầm vậy à?
có xe thì không cần nhưng có xe thì cần, đến nay chủ xe vẫn chưa quay lại en vẫn đang nợ ban bệnh e nghi ic auto chết

duynhatpt2

Tài xế O-H
Bạn làm cách này thử xem sao.
Cho kính lên trên cùng.rút giắc ,tháo mô tơ ra.
Làm dấu ở vị trí trên cùng .ghim giắc vào ,bấm cho quay 10 vòng,rút giắc ra
Ghim giắc vào lại và bấm cho quay 9 vòng.rút giắc ra
Rồi ráp lại và kiểm tra lại thử xem.
Xin thứ lỗi e nói thẳng là bác dài dòng quá e ko hiểu ạ,kinh nghiệm e làm như sau ạ.
-bác xem vết trên cơ cấu lấy điểm chết trên của nó ở đâu để đặt moto khi llên hất nó dừng là điểm nào,đánh dấu.
-motơ để ngoài cắm rắc vào cho chạy auto lên đến khi nào nó tự dừng lại thì đó là điểm đặt moto vào cơ cấu ở điểm trên
Lắp hoàn thiện rồi ktra là ok

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xin thứ lỗi e nói thẳng là bác dài dòng quá e ko hiểu ạ,kinh nghiệm e làm như sau ạ.
-bác xem vết trên cơ cấu lấy điểm chết trên của nó ở đâu để đặt moto khi llên hất nó dừng là điểm nào,đánh dấu.
-motơ để ngoài cắm rắc vào cho chạy auto lên đến khi nào nó tự dừng lại thì đó là điểm đặt moto vào cơ cấu ở điểm trên
Bác đã làm vậy rồi ạ?

lieukhai

Tài xế O-H

Bác đã làm vậy rồi ạ?

thế theo bác thì sao ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên