Kia Bongo.Lỗi sản suất hay do thợ

buianhduy123456
Bình luận: 31Lượt xem: 2,155

ledoan

Tài xế O-H
Chả là em có vấn đề thắc mắc về chuyện treo kim của em Kia Bongo.Mặc dù em khá là cẩn thận và từ tốn khi tháo béc xe này.Nhưng cứ 10 xe thì bị treo kim 1 xe.Các bác chuyên sâu về dòng này cho em hỏi là do nsx làm như vậy hay do lỗi ở thợ không làm đúng quy trình.
Kim bị treo do lâu ngày không được tháo bị hạn gỉ kẹt dẫn đến lúc thợ tháo bị hỏng thôi

ga_auto37

Tài xế O-H
không phải vậy đâu cụ à,,thường là do thợ tháo ra không bịt dẻ hoặc dẻ bẩn...hoặc có thể là các muội than nó bám vào đót kim mà các thợ lại không tháo bung kim ra mà chỉ cạo cạo làm sạch bên ngoài nên khi nổ máy chuyện treo kim là bình thường....mà không biết chủ thớt bác làm lúc bị treo kim là lúc nào..lúc lắp vào phát đầu xae air là bị treo hay 1 thời gian mới treo ạ

buianhduy123456

Tài xế O-H
lúc lắp ...thường thì em không bịt giẻ.mà lấy bịt ni lông trùm đầu rồi quấn băng keo.bỏ vào hộp giấy...thế mà làm vài xe cứ bị 1 xe.mỗi thấy làm dòng này này là em muốn bỏ về.

ga_auto37

Tài xế O-H
Xả air thì áp không đủ để mở kim nên dù có cắm giắc điện vào cũng không ảnh hưởng gì.
sao lại cụ dám nói là áp không đủ mở kim ????....ai bảo là không ảnh hưởng???cụ thích thì cứ làm kiểu vậy..sau này gặp mấy dòng khó chịu thì mới biết ảnh hưởng không nhé

hocnghe

Tài xế O-H
không phải vậy đâu cụ à,,thường là do thợ tháo ra không bịt dẻ hoặc dẻ bẩn...hoặc có thể là các muội than nó bám vào đót kim mà các thợ lại không tháo bung kim ra mà chỉ cạo cạo làm sạch bên ngoài nên khi nổ máy chuyện treo kim là bình thường....mà không biết chủ thớt bác làm lúc bị treo kim là lúc nào..lúc lắp vào phát đầu xae air là bị treo hay 1 thời gian mới treo ạ
Kim mới vẫn treo như thường cụ nhé, kể cả bịt nhựa jin kim mới.

maianhdoan

Tài xế O-H
làm đúng quy trình vẫn thỉnh thoảng bị kẹt là bình thường thôi mà cụ.
vì khi máy có bệnh thì mới phải sửa. khi đó kim cũng đòi tắm rửa cho nó sạch sẽ là bình thường thôi mà.

maianhdoan

Tài xế O-H
Dòng đó thì ai chả đặc biệt, có ai giống ai đâu
thế kích thích có nghĩa là kích vào chỗ người ta thích. và khi người ta thích rồi thì mình có cần kích thích nữa không hả bác ?
em thấy dòng này của bác từ lúc em chưa đăng kí được tài khoản OH cơ. mà nay mới có cơ hội hỏi bác ấy....
hì hì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên