Thắng đĩa không ăn

T
Bình luận: 21Lượt xem: 7,865

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
mấy cụ cho em hỏi 1 vấn đề với xe em xài thắng đĩa trước mà em thấy xe của người ta bóp nhẹ là ăn rồi còn của em bóp sâu mới ăn ! có cách nào tăng cho tay thắng bóp nhẹ là ăn luôn không mấy cụ ?
- Có thể chưa xả hết khí trong hệ thống
- Có thể hỏng cuppen của xylanh trên
- Không thể tăng được đâu

trexanh135

Tài xế O-H
dây dẫn dầu kém cũng gây mềm tay phanh. nhưng phần nhiều là do xả khí chưa kỹ và đúng cách. bác dùng kìm bóp đoạn dây dầu ở gần cụm phanh trên rồi bóp thắng vài lần xem sao, trong lúc làm cho xe nghieng vè bên trái của xe nha

tranthanhdu123

Tài xế O-H
à em xả gió như thế này : em bóp và nhả tay thắng liên tục rồi tới lúc hơi cứng em bóp chặt vào rồi xả ốc gió nhưng tay thắng em vẫn giữ cho đến khi xiết ốc gió em mới buông tay thắng ra

daiduong190114

Tài xế O-H
à em xả gió như thế này : em bóp và nhả tay thắng liên tục rồi tới lúc hơi cứng em bóp chặt vào rồi xả ốc gió nhưng tay thắng em vẫn giữ cho đến khi xiết ốc gió em mới buông tay thắng ra
vậy khi bác xả gió có mở nắp hộp dầu thắng trên tay thắng ra xem ko?
bác có thấy nó bị thổi bọt lên lại ko (nếu có là e nó có vấn đề ko đẩy dầu đi đc) xả gió kỹ rùi mà vẫn thấy thổi

theanh_79

Tài xế O-H
Vấn đề còn phụ thuộc vào cụm bơm dầu loại zin hay fake.Với hàng zin cuppen cùng piston loại tốt nên khi bơm áp lực dầu thắng căng nên hành trình của tay thắng rất ngắn.Hàng fake cao su cuppen chất lượng kém nên khi bơm bị mất áp lực.Thêm nữa dây dầu nếu bằng cao su,hàng zin có lớp bố bên trong chống phình lên khi áp lực dầu ép xuống heo.Dây dầu nên dùng loại cáp cứng,sẽ tốt hơn vì loại bỏ được lỗi thất thoát áp lực dầu thắng do dây dầu bị biến dạng

theanh_79

Tài xế O-H
Chia sẻ với anh em về cụm bơm dầu tay thắng sau thời gian dài hoạt động piston bơm dầu không kín dẫn đến việc hở cuppen.Mất áp suất thủy lực,cách sửa thay cupen chỉ khắc phục đc 75~80% hiệu quả làm việc so với ban đầu.Lý do chất liệu cao su cuppen thay thế ko kín hoàn toàn dẫn đến việc ko duy trì được áp lực dầu thắng liên tục.Nhiều khi đang bóp thắng bị hẫng tay,mất áp lực dầu.Phải bóp vài phát để bơm nhồi lại.Theo mình nghĩ nên thay mới cả cùm tay thắng,sử dụng sẽ yên tâm nhẹ nhàng hơn.Giá 1 bộ mới từ 340~450 thấp nhất là của Wave S rồi đến AB,Lead Sh giá khoảng 5~600k.Cái này nếu bình thường dùng cỡ trên chục năm mới hỏng.Con Wave ZX của mình lần thay cupen bực bội phanh đang ngon đột nhiên bóp nhẹ tênh.Nhồi khoảng chục phát mới bắt đầu có laiđ.Điên mua mới luôn cho yên tâm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên