Lacetti cdx 2010 cần giúp đỡ

hamchoi1686
Bình luận: 14Lượt xem: 1,803

hamchoi1686

Tài xế O-H
Chào các cụ.Hiện tại em đang làm con lacetti cdx,khi cứu hộ thì xe có hiện tượng sôi nước kim nhiệt lên đến chữ H rồi và nữa là vào số thì không chạy được,em đang xử lý phần sôi nước nhưng băn khoăn chỗ xe không chạy được kể cả khi bọn em để qua đêm khi máy nguội thì nổ máy vào so R xe không nhúc nhích,vào số D đạp ga lên đến 3000 vòng phút xe mới nhúc nhíc chầm chậm,về phần máy thì em ok nhưng phần hộp số các cụ cho ý kiến giúp em xem nếu nhiệt độ quá cao thì dòng này xe có chạy được không ạ,hay là ecu ngắt điện đến tcm để bảo vệ ạ.Mong các cụ giúp

ga_auto37

Tài xế O-H
Cụ cứ xử lý hết nóng nước đi đã..tua lên 3000 chứng tỏ máy không bị bó rồi..còn số thì bác cắm máy tét xem lỗi số gì không đã....

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ.Hiện tại em đang làm con lacetti cdx,khi cứu hộ thì xe có hiện tượng sôi nước kim nhiệt lên đến chữ H rồi và nữa là vào số thì không chạy được,em đang xử lý phần sôi nước nhưng băn khoăn chỗ xe không chạy được kể cả khi bọn em để qua đêm khi máy nguội thì nổ máy vào so R xe không nhúc nhích,vào số D đạp ga lên đến 3000 vòng phút xe mới nhúc nhíc chầm chậm,về phần máy thì em ok nhưng phần hộp số các cụ cho ý kiến giúp em xem nếu nhiệt độ quá cao thì dòng này xe có chạy được không ạ,hay là ecu ngắt điện đến tcm để bảo vệ ạ.Mong các cụ giúp
Xe này bị nước vào hộp số rồi (đoán thế)

hamchoi1686

Tài xế O-H
Hộp số thì em đã tháo xả dầu,vệ sinh tcm,dầu số đẹp không có nước bác bánh ạ.Em đang chờ lắp lên xem thế nào các cụ cứ chém nhiệt tình ạ

ngoclong91

Tài xế O-H
Có khi nào là bộ điều khien điện. Cua hop số k các cụ

hamchoi1686

Tài xế O-H
chào các cụ mấy hôm nay em đang bi em nọ́ cho tơi tả,máy móc em đã làm xong từ lâu nhưng bệnh hộp số của em nó vẫn thế các cụ ạ.Hộp số em đã bổ ra rồi,không có nước,lá côn đẹp không vấn đề gì,nhưng bệnh của nó là vòng tua thấp đi số bánh xe còn bò được chứ cứ đạp ga cao lên là lại đưng yên các cụ a.Các cụ có cao kiến gì giúp em với ạ

Ttuan90

Tài xế O-H
Chào các cụ, hôm trước e cũng gặp con e 240 bị hộp số hiện tuong như của bác,và e tháo hộp số thì bị cháy lá côn dẫn đến tắc lọc nhớt. E làm OK rồi
Còn xe của bác lá côn ngon và lọc nhớt nhớt... Mọi thứ OK thì theo e bác thay bộ biến mô là .(chuc bác thành công)

quan1234

Tài xế O-H
tcm nó hỏng nó sẽ báo check và vẫn đi đc nhưng đi ở các số nó giật , mình nghĩ con này pải bổ số kiểm tra phần các đĩa côn và cái nồi xem có nứt ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên