Động cơ Matis cần giúp

T
Bình luận: 13Lượt xem: 1,189

thangdo

Tài xế O-H
chao cu mong cac cu giup do cho chieu nay xuong em co nhan con matis doi 204 hien tuong may sang mai no thi len ga bi giat ke ca vao so chay cung bi hut ga khong len duoc nhung chay may nong thi dap ga len nhung khong boc chu xe noi lam o cho khac ho da thay denco loc xang bugi ve sing hong ga day cao ap ma van khong duoc hoi chieu toi qua nen em chua kiem tra duoc ma cnghe chu xe noi da lam het roi nen gio em chua biet phai kiem tra tu cai gi truoc mong cac bac chi giao gum em voi ah em cam on truoc

ledoan

Tài xế O-H
chao cu mong cac cu giup do cho chieu nay xuong em co nhan con matis doi 204 hien tuong may sang mai no thi len ga bi giat ke ca vao so chay cung bi hut ga khong len duoc nhung chay may nong thi dap ga len nhung khong boc chu xe noi lam o cho khac ho da thay denco loc xang bugi ve sing hong ga day cao ap ma van khong duoc hoi chieu toi qua nen em chua kiem tra duoc ma cnghe chu xe noi da lam het roi nen gio em chua biet phai kiem tra tu cai gi truoc mong cac bac chi giao gum em voi ah em cam on truoc
Thay cảm biến bướm ga bác ak

ga_auto37

Tài xế O-H
Thứ nhất nếu cụ không viết có dấu được thì cũng nên có dâu chấm phẩy,rõ ràng nha..vậy mới là tôn trọng anh em
1. Bác cứ tháo ống xa ra đi đã..khả năng này đơn giản nhưng dễ bị
2. Bác đo lại áp bơm xăng đi...dấu hiệu bệnh vậy khả năng tụt áp bơm rất cao.
3.cụ cắm máy vào xem sao đã...không có máy thì tay không bắt giẶc.. Bắt ngay con gió và con bàn đạp ga và bứơm ga nhé...

ga_auto37

Tài xế O-H
cho em hoi ngu mot ty lam sao de biet cam bien buom ga hong ah
Con cảm biến bứom ga matiz nó 3 chân..cụ rút hẳn giắc nó ra...cụ sẽ đo có 1 dương..1 âm và 1 tín hiệu..lúc này có có 2 cách kiểm tra
Cách 1: nổ máy đo trực tiếp điện áp tín hiệu ra
Cách 2: tháo giắc đó mỗi điện trở chỗ chân tín hiệu của cảm biến và mát...

garatuantrang

Tài xế O-H
Con cảm biến bứom ga matiz nó 3 chân..cụ rút hẳn giắc nó ra...cụ sẽ đo có 1 dương..1 âm và 1 tín hiệu..lúc này có có 2 cách kiểm tra
Cách 1: nổ máy đo trực tiếp điện áp tín hiệu ra
Cách 2: tháo giắc đó mỗi điện trở chỗ chân tín hiệu của cảm biến và mát...
cách kiểm tra cảm biến như thế là ko đúng đâu nhé :D

garatuantrang

Tài xế O-H
cụ đã làm xong xe này chưa? bệnh xe của cụ khả năng rất cao là bị bơm xăng vì thợ trước đã thay lọc rồi, cụ nên dùng đồng hồ đo áp xăng xem có đạt ko?

ga_auto37

Tài xế O-H
cách kiểm tra cảm biến như thế là ko đúng đâu nhé :D
Sao lại không đúng anh tuân?? Vì bản chất cảm biến bướm ga con này là biến trở 3 chân mà nên ta sẽ có 2 cách kiểm tra
1.cách 1 Là tháo hẳn ra đo mỗi điện trở tại cảm biến..trong 3 chân này sẽ có 1 chân khi đo điện trở sẽ thay đổi khi ta lấy tay thay đổi vị trí bướm ga..cụ thể là đóng bứom ga điện trở tầm 2000 ôm..mở hoàn toàn bứom điện trở tầm 5500 ôm là chuẩn men ạ

2. Cách 2 là đo điện áp trực tiếp tại dây khi nổ máy..điện áp ra dao động từ khoảng 5 vôn..
..sai chỗ nào mà bảo a không đúng vậy...hix

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên