Cháy rắc cốt pha liên tục

lieukhai
Bình luận: 46Lượt xem: 3,676

lieukhai

Tài xế O-H
Nguyên nhân nào khiến đầu rắc của đèn cốt pha cháy liên tục thế các bác?

triccoto

Tài xế O-H
Cháy là do dòng điện quá cao sinh nhiệt, mà dòng cao thì do 2 nguyên nhân chủ yêu sau:
1. Tiếp xúc không tốt dẫn đến phóng điện qua khe hở, mà để phóng được điện thì dòng phải cao (giống như khe hở bugi vậy). Nguyên nhân này thì bác kiểm tra lại giắc nhé.
2. Chạm mát.
Em chỉ biết tưng đó, các bác cho ý kiến tiếp nhé.
Thực ra để xác định chính xác thì còn phải dựa vào nhiều yếu tố nữa ví dụ như là bối cảnh giắc bị cháy (trong trường hợp nào), loại xe gì, mạch đèn như thế nào...?

maianhdoan

Tài xế O-H
Cháy là do dòng điện quá cao sinh nhiệt, mà dòng cao thì do 2 nguyên nhân chủ yêu sau:
1. Tiếp xúc không tốt dẫn đến phóng điện qua khe hở, mà để phóng được điện thì dòng phải cao (giống như khe hở bugi vậy). Nguyên nhân này thì bác kiểm tra lại giắc nhé.
2. Chạm mát.
Em chỉ biết tưng đó, các bác cho ý kiến tiếp nhé.
Thực ra để xác định chính xác thì còn phải dựa vào nhiều yếu tố nữa ví dụ như là bối cảnh giắc bị cháy (trong trường hợp nào), loại xe gì, mạch đèn như thế nào...?
Ơ bugi thì có điện cao áp từ bô bin nó mới phóng mà.

haiduy51184

Tài xế O-H
Nguyên nhân nào khiến đầu rắc của đèn cốt pha cháy liên tục thế các bác?

View attachment 47121
ae khi thay thế đèn và đui cần quan tâm đến những chú ý sau:
với loại bóng 2 tóc mà có đui đôi thì mát sẽ tiếp vỏ cần vệ sinh sạch sẽ những bề mặt kim loại của đui đền bóng đèn đui bát pha để có tiếp điện tốt nhất. và vị trí đấu nối đui đền phải chắc chắn dây đấu nối phải sử dụng cầu đấu hoặc cốt đấu. với bóng công suất càng lớn dây đấu phải đủ tiết diện kích cỡ và đấu nối càng yêu cầu phải đảm bảo tốt nhất để không sinh hiện tượng move. còn theo time thì với những loại bóng đèn có tiếp xúc là tiếp điểm thiếc hàn sẽ bị nóng chảy dần theo thời gian khi đèn ko sáng thì có thể ko cần thay nếu như kt chưa đứt tóc ta cso thể hàn lại các tiếp điểm thiếc đó. nhưng nếu bongs đã đen vỏ thì nên thay để có cường độ sáng nmhất có thể. và khuyến cáo nên thay bóng đúng công suất và điện áp như ghi trên đui pha để đảm bảo độ sáng.
còn với loại bóng đèn 2 tóc mà đui 3 hay còn gọi là đui vuông như chủ thớt đăng bài thì ae nên thay bóng zin hay đẹp 1 chút để có độ sáng và độ bền tốt nhất. bóng rẻ tiền thì 3 chân bóng sẽ có độ dày mỏng hơn so với bóng dắt tiền ae có thể cầm 2 bóng tốt xấu để so sánh nhìn thấy ngay. vì vậy với bóng rẻ khi thay ae phải ép lại cốt của đui zac bóng đèn cho khít chặt với chân của bóng đèn. với bóng mới mà loại tốt khi lắp vào ae cũng nên kt lại zac bằng cách lay từng dây của đui đèn xem có lỏng lẻo ko nếu có hãy ép chặt lại vì đui đền tháo ra lắp vào nhìu lần cũng sinh ra lỏng. chúc ae thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên