điều hoà mitshu pajero đời 94

choehoiti
Bình luận: 11Lượt xem: 880

choehoiti

Tài xế O-H
các cụ lạnh tư vấn hộ e điều hoà có 2 dàn nóng 2 dàn lạnh thợ đã cắt bỏ bớt 1 dàn nóng với lý do tìm ko có két nóng như thế và dùng chung 1 dàn nóng cho 2 dàn lạnh. kết quả là diều hoà mát ko sâu trời mát thì ok chạy được chứ trời nắng thì rất kém.cụ nào từng làm chia sẻ cho e học hỏi với. hệ thống của nó đi từ lốc lên chia ra 2 dàn chạy song song hay là nối tiếp nhau ạ?

ledoan

Tài xế O-H
các cụ lạnh tư vấn hộ e điều hoà có 2 dàn nóng 2 dàn lạnh thợ đã cắt bỏ bớt 1 dàn nóng với lý do tìm ko có két nóng như thế và dùng chung 1 dàn nóng cho 2 dàn lạnh. kết quả là diều hoà mát ko sâu trời mát thì ok chạy được chứ trời nắng thì rất kém.cụ nào từng làm chia sẻ cho e học hỏi với. hệ thống của nó đi từ lốc lên chia ra 2 dàn chạy song song hay là nối tiếp nhau ạ?
Đời này làm gì có hai dàn nóng bác .bác nói rõ hơn về xe đi vd v63000 hay model là v33 engine 6g72 gì đó thì anh em mới tư vấn tiếp được chứ .bác cho cả áp suất ga nữa

choehoiti

Tài xế O-H
chủ xe bảo dời 94.nhưng theo e ngĩ thì đời ko quan trọng.
quan trọng là hệ thống điêu hoà no như thế nào thôi vì e chưa từng làm loại này bao giờ nên tham khảo các bác xem nó nguyên lý hoạt động của nó ntn?

ledoan

Tài xế O-H
quan trọng là hệ thống điêu hoà no như thế nào thôi vì e chưa từng làm loại này bao giờ nên tham khảo các bác xem nó nguyên lý hoạt động của nó ntn?
Loại này em làm toàn một dàn nóng thôi .từ lốc bơm qua dàn nóng quá phin lọc rồi tới gần đoạn dàn lạnh trước chia ra hai một vào dàn trước đoạn còn lại về dàn sau .đoạn đường hồi thì hai dàn trước sau hồi chung về một đường về lốc

ledoan

Tài xế O-H
Đời xe cũng quan trọng chứ bác pajero loại có một dàn và loại hai dàn lạnh mà

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Nếu đúng là hai giàn nóng và hai giàn lạnh mà lại cắt bớt một giàn nóng thì mát không sâu là đúng thôi không có gì phải thắc mắc ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên