Matit 3 Máy cần các cụ giúp ạ

Paul-Thinh
Bình luận: 20Lượt xem: 2,192

Paul-Thinh

Tài xế O-H
Thân chào các bác các chú các anh oto-hui.
Tình hình là nhà cháu gặp một em Matit 3 máy bị thổi roăng quy lát và nhớt lẫn được, đã hạ mặt máy, thay ron quy lát. nhưng giờ em nó vẫn còn bị nhớt lẫn nước. Cụ nào có thể cho cháu biết phải bắt đầu từ đâu không, xe này không có sinh hàn. Xin các bác cứ chém nhiệt tình. cám ơn

moivaonghe123

Tài xế O-H
Tình hình là nhà cháu gặp một em Matit 3 máy bị thổi roăng quy lát và nhớt lẫn được, đã hạ mặt máy, thay ron quy lát. nhưng giờ em nó vẫn còn bị nhớt lẫn nước. Cụ nào có thể cho cháu biết phải bắt đầu từ đâu không, xe này không có sinh hàn. Xin các bác cứ chém nhiệt tình. cám ơn
Nhớt xang nước. Hay là nước xang nhớt vậy bác

thinhpto

Tài xế O-H
con này trên mặt máy, phía dưới trục cam có 3 đồng tiền nc, dòng matit hay bị ở đó

ledoan

Tài xế O-H
Bác xả hết dầu đi tháo nắp dàn cò nước đổ đầy bình .lấy súng hơi xịt hết dầu dưới trục cam sau đó bóp đường ti ô nước nhìn dưới trục cam xem có nước rỉ ra ở hai mắt nước nhỏ ko .nếu có thì đúng bệnh .loại này hay bị lăm

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
mặt máy bị cong vênh hoặc lốc trong quá trinh siết bu lông co thể quá lực kể cả mặt máy chuẩn siết quá lực gây ra héo bulong gây hiện tượng hở

Trungmeoto

Tài xế O-H
Kiểm tra thật kĩ từng chi tiết một có bị nứt nẻ ko. Khi láp roang quy lát vào thì phải xịt sơn len roang quy lát trước khi láp

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác xả hết dầu đi tháo nắp dàn cò nước đổ đầy bình .lấy súng hơi xịt hết dầu dưới trục cam sau đó bóp đường ti ô nước nhìn dưới trục cam xem có nước rỉ ra ở hai mắt nước nhỏ ko .nếu có thì đúng bệnh .loại này hay bị lăm
Có hàn được chỗ rò đó không hay phải thay cái mặt máy khác hả bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên