Anh em chém giúp em cảm biến oxy 6 dây ạ

ga_auto37
Bình luận: 37Lượt xem: 3,172

ga_auto37

Tài xế O-H
Chả là thế này. Em thấy trên xe volkswagen cảm biến oxy nó có 6 dây..trong 6 dây này thì có 2 dây bên sấy rồi và còn lại là 4 dây..điều cần hỏi ở đây là trong 4 dây này nó cấu tạo bêm trong ra sao để nó có thể phát hiện lượng oxy....em đang phân vân là 4 dây còn lại nó cấu tạo hoạt động phát hiện luợng oxy như loại cảm biến 4 dây thông thường không?? Các bác cứ chém mạnh tay để học hỏi ạ

ledoan

Tài xế O-H
Chả là thế này. Em thấy trên xe volkswagen cảm biến oxy nó có 6 dây..trong 6 dây này thì có 2 dây bên sấy rồi và còn lại là 4 dây..điều cần hỏi ở đây là trong 4 dây này nó cấu tạo bêm trong ra sao để nó có thể phát hiện lượng oxy....em đang phân vân là 4 dây còn lại nó cấu tạo hoạt động phát hiện luợng oxy như loại cảm biến 4 dây thông thường không?? Các bác cứ chém mạnh tay để học hỏi ạ
Phát này chú ế thật rồi

ledoan

Tài xế O-H
Đây là cảm biến oxi loại băng thông rộng - wideband oxygen sensor

ledoan

Tài xế O-H
Yêu cầu chủ thớt cho cái hình ảnh cảm biến để anh em còn chém tiếp

ga_auto37

Tài xế O-H
Cụ ngâm cứu nó rồi chia sẻ cho anh em với nha . Biết đâu cụ ngâm ra cái gì mà em chưa thông
Cụ à..theo thông tin từ em lượm nhẶt ở đây thì nó có 6 dây trong đó có 2 dây sây rồi..còn lại 4 dây..trong 4 dây này có 2 dây cho phần tử bơm và 2 dây còn lại là báo điện áp tương ứng với luợng oxy chênh lệch trong cổ xả..điều do dự ở đây là 2 dây phần từ bơm là nó bơm thế nào bác nhỉ..???

ga_auto37

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên