Cầu cứu các bác về vào số giật của Tucson

tranvanan2311
Bình luận: 14Lượt xem: 1,085

tranvanan2311

Tài xế O-H
Chào các bác em đang nhận một em Tucson với số VIN KMHJU81BDBU168896 xe máy xăng,số tự động,đời xe 2013.
Hiện tại tình trạng cứ đi số tay mà số 2 sang số 3 là giật mạnh,nhưng nếu bác đang đi bác vào số từ nhưng đừng đạp ga là xe bị giật nhưng nhẹ hơn.Em kiểm tra và test máy thì nó báo con cảm biến nhiệt độ dầu.Em đã cho thay nhưng không hết bệnh em đó vẫn y như cũ,và em nghi nó bị bộ thân van hộp số(12 triệu) em cho đặt hàng và thay vào nhưng cũng không hết các bác ah.
Bây giờ mình em phải chịu thân van mà xe thì không xử lý được.Bác nào có cao kiến gì chỉ giúp em với,em đang đau đầu với em này lắm rồi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác em đang nhận một em Tucson với số VIN KMHJU81BDBU168896 xe máy xăng,số tự động,đời xe 2013.
Hiện tại tình trạng cứ đi số tay mà số 2 sang số 3 là giật mạnh,nhưng nếu bác đang đi bác vào số từ nhưng đừng đạp ga là xe bị giật nhưng nhẹ hơn.Em kiểm tra và test máy thì nó báo con cảm biến nhiệt độ dầu.Em đã cho thay nhưng không hết bệnh em đó vẫn y như cũ,và em nghi nó bị bộ thân van hộp số(12 triệu) em cho đặt hàng và thay vào nhưng cũng không hết các bác ah.
Bây giờ mình em phải chịu thân van mà xe thì không xử lý được.Bác nào có cao kiến gì chỉ giúp em với,em đang đau đầu với em này lắm rồi.
Dải D chạy thế nào?

ThoTang_VP

Tài xế O-H
12tr mà bác quyết định thay cứ như 1,2 tr ấy nhỉ,thay không được đương nhiên chủ xe xẽ không chịu rồi , phải xem xét thật kĩ các yếu tố khác loại trừ dần từ ít tiền tới nhiều chứ

ga_auto37

Tài xế O-H
con nÀY bác mở bộ van ra thấy 2 con cảm biến tốc độ input và output nó gắn ở trong ấy.. bác vào data xem 2 con này ok..mạch về hộp ok không nhé????

ga_auto37

Tài xế O-H
2 con này kiểm tra sao bác.em đang nghi 2 con này nhưng chưa biết kiểm tra sao bác ah
Bác đùa à..bác quyết thay được cả bộ van mà không kiểm tra được 2 con cảm biếm này ư..??
Thôi thì giúp bác vậy
Con input thì nó 2 dây dạng hall trong đó 1 9v và 1 tín hiệu...kiểm tra nguồn ok xong thì cụ tháo ra ngoài..lấy cục nam châm đưa quay đối diện mặt nó liên tuc..nhớ là bật khoá on nha...rồi lấy thiết bị đo xung dí vào chân tín hiệu signal...quam sát xung và nhận xét. Con output cũng tương tự
Cách này chỉ dùng khi bác không có máy tét..nếu có máy tét thì vào data mà xem cho khoẻ

tringuyen

Tài xế O-H
mình làm nhiều con tuson số giật nó ko có báo lổi gì, xe bác hiện lổi rõ vậy mà bác ko xu lý, xem data coi nó báo đúng nhiệt độ ko, xem lại dây điện. chưa gì bác chém cao thế

tranvanan2311

Tài xế O-H
mình làm nhiều con tuson số giật nó ko có báo lổi gì, xe bác hiện lổi rõ vậy mà bác ko xu lý, xem data coi nó báo đúng nhiệt độ ko, xem lại dây điện. chưa gì bác chém cao thế
Em đã kiểm tra về hệ thống điện rui bác ah.em đã giả tín hiệu của cảm biến nhiệt độ rùi bác nhưng vẫn không được

longshin

Tài xế O-H
dầu hộp số cụ châm đủ hok ? . cụ xài dầu gì ?
cụ vệ sinh lọc nhớt chưa ? (hơi chua)

longtroc

Tài xế O-H
Bác đùa à..bác quyết thay được cả bộ van mà không kiểm tra được 2 con cảm biếm này ư..??
Thôi thì giúp bác vậy
Con input thì nó 2 dây dạng hall trong đó 1 9v và 1 tín hiệu...kiểm tra nguồn ok xong thì cụ tháo ra ngoài..lấy cục nam châm đưa quay đối diện mặt nó liên tuc..nhớ là bật khoá on nha...rồi lấy thiết bị đo xung dí vào chân tín hiệu signal...quam sát xung và nhận xét. Con output cũng tương tự
Cách này chỉ dùng khi bác không có máy tét..nếu có máy tét thì vào data mà xem cho khoẻ
gẩ nhà cụ có loanh quanh Hải Dương không em oánh xe ra chỗ cụ khám bệnh phát em đang đau đâu với con cảm biến output đây

longtroc

Tài xế O-H
.nhà cháu k ở hải dương bác à..xe bác xe gì đấy.?? Bị gì ạ..
xe em focus 2009 AT lỗi transmission Malfunction, đã vệ sinh bướm ga, output speed sensor, thay ắc quy mới và xóa lỗi nhưng vài hôm sau lại bị (Mới hiển thị thông báo nhưng đèn check chưa sáng :D), em nhờ ga ga ở quê em đặt cảm biến đầu ra vì họ đọc lỗi ý nhưng không có hàng chắc cái đó không hay hỏng nên thị trường không có sẵn :D, em gọi nên đại lý chụp cả cái hình cảm biến, có cố vấn dịch vụ còn hỏi em thế cái cảm biên ý nó nằm ở đâu, nản thiệt, cụ xem có thể ở xa thì khám bệnh tiếp bằng mồm gúp em để em ra ga ga báo họ thi công gúp; P/S con cảm biến như Atvanta của em ý

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên