vios e 2008 cần giúp đỡ

T
Bình luận: 19Lượt xem: 981

tung68

Tài xế O-H
bệnh của em nó như thế này các cụ ah. xe đang chạy bình thường đổ lại ngỉ là bị luôn. bây giờ đề lên chỉ hắt nổ đc thôi ah kiểm tra lửa thì chỉ khi đề dài liên tục mới có lủa( chỉ đánh có một lần) xong lại mất ngay. em đã đổi hộp . họng ga điện. cb cam . cb cơ của xe đang chạ bìn thường ah. e đo áp xăng 3kg5 .áp hơi đc 11kg với 4 máy và 4 quả boobin nữa các cụ ah mà bệnh tình em nó không thuyên giảm chút nào . mong các bác góp ý cho em nó ra viện sớm với ah . kính các cụ

ga_auto37

Tài xế O-H
c
bệnh của em nó như thế này các cụ ah. xe đang chạy bình thường đổ lại ngỉ là bị luôn. bây giờ đề lên chỉ hắt nổ đc thôi ah kiểm tra lửa thì chỉ khi đề dài liên tục mới có lủa( chỉ đánh có một lần) xong lại mất ngay. em đã đổi hộp . họng ga điện. cb cam . cb cơ của xe đang chạ bìn thường ah. e đo áp xăng 3kg5 .áp hơi đc 11kg với 4 máy và 4 quả boobin nữa các cụ ah mà bệnh tình em nó không thuyên giảm chút nào . mong các bác góp ý cho em nó ra viện sớm với ah . kính các cụ
chua kiểm tra kim phun à bác

ga_auto37

Tài xế O-H
Theo em được biết thì hình như khi mất thì ECU sẽ điều khiển cắt kim phun đấy bác ạ nên thường mình phải kiểm tra lửa trước là vì như vậy. Không biết có phải không ạ
Cái này cũng có cái đúng cái sai...trường hợp mất lửa hết 4 máy mà kim vẫn phun như thường..vì trường hợp này bobin bị mất âm toàn bộ hoặc mất dương toàn bộ mhưng vẫn có tín hiệu điều khiển đánh lửa igt..nên trường hợp này kim vẫn phun như thường..

garatuantrang

Tài xế O-H
chắc bác chủ mải mê sửa quá ko thấy trả lời ae :D

tung68

Tài xế O-H
dạ em bốc thuốc đc rồi ah. em nó bị con rowle ở hộp cầu chì cạnh bình acquy con đó nó nằm dưới mấy con cầu chí efi phải cậy nắp nhựa bên ngoài nên mới thấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên