Xe Ford cus bị lỗi hệ thống truyền lực P0700 TRANSMISSION CONTROL SYSTEM (MIL REQUEST) xin giúp đỡ

V
Bình luận: 14Lượt xem: 3,709

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Sao chủ đề nóng thế này mà lâu rồi không có bác nào vào chém nhỉ,hôm nay em cũng đang kiểm tra em ford forcus đời 2008 báo lỗi P0700 TRANSMISSION CONTROL SYSTEM (MIL REQUEST),chủ xe nói đi xe thấy yếu,mấy hôm trước vợ ông ấy đang đi số tiến phanh lại rồi tự nhiên xe lại lùi,hnay em thử xe thì thấy xe chạy bị giật lắm,các bác chém giùm em cái.em nhờ toppic của bác chủ thớt nhé,bác chư thớt sử lí em nó thế nào rồi ạ.bác chém giùm em với cho em vỡ cái đầu ra ạ.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Em dùng x431 mà không xóa lỗi này đi được,mỗi lần xóa nó báo no oke em cũng không hiểu sao lại không xóa được nữa,chắc mai em cho thay dầu rồi vệ sinh lọc trước xem sao,các bác chém dùm em với

binhoto92

Tài xế O-H
Em dùng x431 mà không xóa lỗi này đi được,mỗi lần xóa nó báo no oke em cũng không hiểu sao lại không xóa được nữa,chắc mai em cho thay dầu rồi vệ sinh lọc trước xem sao,các bác chém dùm em với

vâng thưa cụ e xin được chém tí ạ. về pan này thường thì không chỉ có lỗi p0700 mà hay đi kèm theo 1 đến 2 lỗi nữa cụ à.
Cụ vào trực tiếp transmisstion mà check lỗi cụ nhé. cụ thử kiểm tra giúp em 2 con cảm biến tốc độ đầu vào và ra của trục hộp số xem sao cụ nhé.
Tiêp theo xin được hóng các cụ.

hathele

Tài xế O-H
For cus hả cụ, dòng xe này em sợ lắm rồi, lát lát tí là em không nhận làm. nói trung là cứ đụng vào for cus là lản lắm

phalaidat

Tài xế O-H
tình hình là em hôm nay làm một con for cus đời 2008 bệnh của em nó là khi vào số lùi thì bị giật chạy thử trên đường khi thốc ga mạnh tốc độ xe 40-50km thi xe bắt đầu rung hết cả xe nên xin các bác tư vấn cho em với ạ
Bệnh này bác chủ thớt đưa lên từ THÁNG 10/2012 chác bác chủ thớt sưa song rồi bệnh tình của em nó thế nào rồi có thể cho anh em tham khảo được không?
mã lỗi của em nó cũng giống em này http://www.oto-hui.com/diendan/f600/can-giup-do-gap-huyndai-santafe-2008-bao-loi-hop-so-tu-dong-191115.html

phuthinh225

Tài xế O-H
Cho e chem ti nhaa . loi p0700 bac xoa het thi xe no chay binh thuong dung khong .bac muon lam duoc cai pan nay thi phai ha hop so xuong lam moihet duoc . thuong thi cai pan nay la do mach dau hop so co van de do .:-?:-?

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã chém giùm em,em đã kiểm tra data con cảm biến đầu ra rồi,khi chạy là vẫn báo về bình thường,còn con input em không thấy có trong data tream , con này bị chuột cắn đứt dây ở chỗ hộp số các bác ạ. thanks các bác nhiều nhiều nhé

toyota_rav4

Tài xế O-H
Chính xác lỗi này ( dịch theo tiếng anh) la hỏng ở cơ cấu cơ khí bên trong hộp số. Chính vì thế nó mới cần có mã lỗi và hộp điều khiển để sửa chữa nhanh hơn. Mình hơi dốt phân tích thế này xem các bác có okie ko nhé:
Khi bật chì khóa điện và khởi động động cơ thì PCM đã test tất cả các solenoid valve, input output speed sensor, pressure swichs... sau 1 khoảng thời gian nhất định (ngắn nhất chắc tầm 3s sau khi đề nổ) nếu nó phát hiện ra cái nào lỗi nó sẽ báo còn ko thì ok. Khi bạn bắt đầu vào số D ( bắt đầu di chuyển) các thông số từ các cảm biến, valve, công tắc... sẽ được PCM tính toán tiếp nếu thấy có sự bất thường thì nó đẻ ra cái lỗi P0700. Nôm la là thế văn dốt võ nát các bác thông cảm em nhé:105:

oto16ahn

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã chém giùm em,em đã kiểm tra data con cảm biến đầu ra rồi,khi chạy là vẫn báo về bình thường,còn con input em không thấy có trong data tream , con này bị chuột cắn đứt dây ở chỗ hộp số các bác ạ. thanks các bác nhiều nhiều nhé
Em cũng đang làm mã này trên focus 2011 , em lại tưởng bị hộp lên tháo hộp mang đi ktra.để mai check lại rồi báo cáo các cụ ban này. Mong các cụ tham gia chém nhiệt tình ạ .
Dạo này Oh tắt điện quá

longtroc

Tài xế O-H
tình hình là em hôm nay làm một con for cus đời 2008 bệnh của em nó là khi vào số lùi thì bị giật chạy thử trên đường khi thốc ga mạnh tốc độ xe 40-50km thi xe bắt đầu rung hết cả xe nên xin các bác tư vấn cho em với ạ
cụ sử lý được chưa và sử lý những gì, và ở đâu, cho em xin chút thông tin, xe em cũng đã bị lỗi này chỉ khác nó là đời 2009

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên