Xe waveRS bị cháy cầu chì

quyth
Bình luận: 8Lượt xem: 2,616

quyth

Tài xế O-H
xe của em là xe waveRS đời 2008 (màu đỏ vàng) em mới phát hiện em nó bị cháy cầu chì trong cốp,
hiện tượng:đề.xin nhan,báo số,còi không nên.đạp nổ được nhưng đèn pha yếu hơn khi bình thường.em đã thay cầu chì nhưng nó đứt ngay .em đang đoán là nó bị chạm mas nhưng không có sơ đồ của em nó .mong các cụ giúp đỡ

thanhphong1975

Tài xế O-H
cảm ơn bác nhé
chạm thì khó tiềm lắm, cụ xác dịnh là chạm trước ổ khóa hay sau khóa..bằng cách tắt khóa chạm nẹt hai đầu bắt cầu nếu nẹt lửa mạnh là chạm cục xạc, nếu không là chạm sau khóa. thử tiếp bằng cách xác định chạm đoạn nào của xe, bằng cách mổ bộ dây ở đoạn giữa xe cắt dây màu đen rời ra, rồi nẹt hai cực cầu chì xem còn nẹt không nếu còn là chạm phần trước của xe, nếu không là chạm phần sau xe. như vậy ta tập trung tìm môt chổ dể hơn

quyth

Tài xế O-H
chạm thì khó tiềm lắm, cụ xác dịnh là chạm trước ổ khóa hay sau khóa..bằng cách tắt khóa chạm nẹt hai đầu bắt cầu nếu nẹt lửa mạnh là chạm cục xạc, nếu không là chạm sau khóa. thử tiếp bằng cách xác định chạm đoạn nào của xe, bằng cách mổ bộ dây ở đoạn giữa xe cắt dây màu đen rời ra, rồi nẹt hai cực cầu chì xem còn nẹt không nếu còn là chạm phần trước của xe, nếu không là chạm phần sau xe. như vậy ta tập trung tìm môt chổ dể hơn
cảm ơn cụ

duonganh11101

Tài xế O-H
Xe wave thì hay bị chạm mass ở chỗ sườn bên phải ngay dưới cốp xe(gióng thẳng đầu cần khởi động vào ) ấy cụ.Chỗ này có tai sắt cố định bó dây điện vào khung.Quá trình vận hành dây điện bị day đi day lại và bị chìa dây điện ra nên chạm mass khung

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên