Hộp số escape 3.0 2003

C
Bình luận: 10Lượt xem: 1,646

chanhthanh182

Tài xế O-H
các cụ cho e hỏi nhờ tí ạ . chả là xưởng e có con ford mới vào lúc chiều chủ xe bảo kiểm tra hộp số có làm sao ko mà chạy trên 80km/h là cái đèn O/D hiện lên táp lô sáng hoài nhưng tắt máy đề lại thì lại hết . hiện tượng này mới có hơn tuần nay thôi ạ . mong các cụ tư vấn giúp e . tks các cụ trên OH trước ạ

chanhthanh182

Tài xế O-H
toi loi nay la do ty so chuyen dong ko chinh sac o toc do lon rui bac nen khien tra cac van va thay bo bo con di
e mới đọc ra lỗi này bác ạ .

anhkhoa89

Tài xế O-H
các cụ cho e hỏi nhờ tí ạ . chả là xưởng e có con ford mới vào lúc chiều chủ xe bảo kiểm tra hộp số có làm sao ko mà chạy trên 80km/h là cái đèn O/D hiện lên táp lô sáng hoài nhưng tắt máy đề lại thì lại hết . hiện tượng này mới có hơn tuần nay thôi ạ . mong các cụ tư vấn giúp e . tks các cụ trên OH trước ạ
đi tốc độ thấp như thế nào ? bốc không ?

chanhthanh182

Tài xế O-H
Ca này bác nên tập trung vào 2 cái lỗi chính sau:
P0741 - Torque Converter Clutch Circuit Performance or Stuck Off
P1744 - Torque Converter Clutch System Stuck in Off Position
2 lỗi này liên quan đến điều khiển cái ly hơp khóa biến mô
Nguyên lý: là khi ECU nhận thấy là tốc độ xe lên cao >80km/h thì sẽ điều khiển mở van khóa biến mô cho xe lên chế độ OD (nếu tài xế không nhấn nút OD Off)
Xe bác: khi lên >80km/h bị nổi đèn OD là do ECU thấy không lên được OD vì ly hợp biến mô không khóa => van điện điều khiển ly hợp khóa biến mô không hoạt động hoặc không đủ áp lực dầu
-> Bác kiểm tra van điện khóa biến mô trước nhé
======hóng tin bác=======
nó báo lỗi hộp số là P1705 bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên