Động cơ 1S cần các cụ giúp

manhdung1982
Bình luận: 17Lượt xem: 2,241

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào câc cụ e có con xe động cơ 1s cứ nổ nóng máy là chết.không sôi nc.lúc chết máy k có cao áp,k có điện ra béc phun.nguồn âm dương vào hộp đầy đủ.bác nào có sơ đồ của động cơ này cho e xin để e ngâm cứu e này ạ.e xin cảm ơn.
Bác kiểm tra khe hở cảm biến trục khuỷu, trục cam đi

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
1S là động cơ TOYOTA đời 8X thì phải vì hình như có loại 2S & 3S &....5S của Camry hay corola gì đó . Khả năng nhẹ thì bị cây chia điện .Nặng hơn thì đi cái hộp rồi ( nhưng hộp là rất hãn hĩu ,vì hộp là hay đi thẳng lắm ) Loại này hình như có điện trở kim phun vì lâu lắm không được sờ em nó .

manhdung1982

Tài xế O-H
1S là động cơ TOYOTA đời 8X thì phải vì hình như có loại 2S & 3S &....5S của Camry hay corola gì đó . Khả năng nhẹ thì bị cây chia điện .Nặng hơn thì đi cái hộp rồi ( nhưng hộp là rất hãn hĩu ,vì hộp là hay đi thẳng lắm ) Loại này hình như có điện trở kim phun vì lâu lắm không được sờ em nó .
của e là cam ry đời 86 dùng chia điện,xung G và Ne lấy từ chia điện.e đang nghi là hộp.ngày mai e bóc hết dây điện xem có đứt ngầm hay k.bác có sơ đồ cho e để e ngâm cứu trước.

ledoan

Tài xế O-H
chào câc cụ e có con xe động cơ 1s cứ nổ nóng máy là chết.không sôi nc.lúc chết máy k có cao áp,k có điện ra béc phun.nguồn âm dương vào hộp đầy đủ.bác nào có sơ đồ của động cơ này cho e xin để e ngâm cứu e này ạ.e xin cảm ơn.
Sơ đồ em này hiếm thật bác ak em tìm mà không có.theo em nghĩ có lửa và mát ở hộp thì chỉ có hỏng cảm biến cam cơ thôi

hungem

Tài xế O-H
Dòng này lâu lắm không gặp,giắc chuẩn đoán giắc tròn 2 pin vị trí tại sau đèn lái phía bên trái,bạn jumper đọc lỗi xe sao nhé,dòng này vòi phun dùng điện trở

hungem

Tài xế O-H
vâng ,vòi phun dòng này có điện trở.liệu có khi nào nóng lên trở của vòi phun ngắt k bác nhỉ?
- Mình nghĩ không có vấn đề này ! Bạn đo điện trở 2 dây tại vòi phun xem có trở không nhé,cấp nguồn xem vòi phun có click không nhé
- Mở hộp xem có vấn đề gì không,kiểm tra nguồn + và mass đầy đủ chưa,điện áp 5 vôn có không,dòng này thường hỏng IC bộ chia điện

manhdung1982

Tài xế O-H
- Mình nghĩ không có vấn đề này ! Bạn đo điện trở 2 dây tại vòi phun xem có trở không nhé,cấp nguồn xem vòi phun có click không nhé
- Mở hộp xem có vấn đề gì không,kiểm tra nguồn + và mass đầy đủ chưa,điện áp 5 vôn có không,dòng này thường hỏng IC bộ chia điện
e tháo hẳn vòi phun ra thử vẫn kêu lạch tạch.hộp k bị cháy chập ji .nguồn vào hộp vẫn đủ.e đang gỡ dây ktra.lúc k nổ e tháo chia điện ra quay tay điện cao áp vẫn đánh mạnh và xanh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên