Xe isuzu lắp động cơ 6hk1 không nổ được

Thuocdoc113456
Bình luận: 12Lượt xem: 2,750

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
nhà em có con xe bơm bê tông sany lắp động cơ isuzu 6hk1 ,không có hiện tượng nổ ,mồi xăng cũng không nổ.có cách nào kiểm ,đo điện kim phun không ạ

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Kiểm tra nguồn hộp xem đủ chưa. Dùng đồng hồ đo điện xung kim xem có điện xuống kim ko
Kiểm tra nguồn hộp xem đủ chưa. Dùng đồng hồ đo điện xung kim xem có điện xuống kim ko?
nguồn hộp bao nhiêu là đủ vậy cụ và em thấy tài liệu komatsu bảo dòng điện cấp cho kim rơi vào 70v liệu có làm hỏng đồng hồ không cụ .em dùng đồng hồ ps 100

lapthanhvo

Tài xế O-H
Bác lưu ý các vấn đề sau:
- Đèn check có sáng hay không sáng.
+ Nếu đèn không sáng thì bác kiểm tra nguồn vào hộp.
+ Nếu đèn sáng thì bác tìm máy Test để kiểm tra xem.
- Chứ xe này không thể đón mò được bạc ah.
Chúc bác thành công.

nguyenvanthuc84

Tài xế O-H
hôm trước mình cũng bị 1 e như thế này, lúc đầu đèn báo kiểm tra động cơ vẫn bình thường, mình kiểm tra mọi cái đều có nguồn, nghĩ đến bình ắc quy bị yếu dòng câu cho dòng mới xe nổ ok, chạy được 200km tài xế tắt máy nghỉ giải lao, sau đó đề lại xe không nổ, đèn báo bỗi không sáng loay hoay mãi cuối cùng mang hộp qua thử xe khác kết quả hỏng hộp, mình không tin xe mới nhập nguyên con về chạy chưa đầy 2000km, điều tra cuối cùng ra nguyên nhân khi hàn gia cố cho xe thợ hàn làm ẩu không cắt mát hoặc cắt mát sai bị nguồn điện hàn quá lớn ( sốc nhiệt ) làm hỏng hộp, thay e mới ok luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên