Sơ đồ mạch chống trộm xe máy

VanTrungCDO8D
Bình luận: 11Lượt xem: 5,310

trcongchien

Tài xế O-H
em hôm nay mới demo được quả chống trộm điều khiển bằng công tắc các cụ ạ.. trộm hay ai đó không quen xe em khi cắm chìa khóa vào là kêu inh ỏi lên, trong lúc kêu cũng không thể nào mà đề nổ được máy. như vậy phá được khóa mà còi nó cứ kêu chắc trộm nó bỏ đấy nó chẳng giám mơ nữa.... em cũng thấy dạo này hay mất quá, nhất là dòng honda ý ạ...

Codoner

Tài xế O-H
Các bộ chống trộm đều có hướng dẫn lắp mà bạn..
Mình đã tự lắp bộ smartkey sk 3500, nguyên tắc là nó sẽ kiểm tra tình trạng ổ khóa, nếu ổ khóa thông, nó sẽ kiểm tra tiếp là đã có bộ giải mã hợp lệ chưa (ví dụ như thẻ từ, remote.. vv). Nếu hợp lệ thì nó sẽ cấp nguồn điện ra xe để nổ máy, chưa hợp lệ thì sẽ hú còi báo động.. Nguyên tắc chung là vậy đó bạn, mấy bộ của Viettel giờ cũng vậy.. Bạn có thể lên Youtube để search video cho dễ hiểu.

trcongchien

Tài xế O-H
Các bộ chống trộm đều có hướng dẫn lắp mà bạn..
Mình đã tự lắp bộ smartkey sk 3500, nguyên tắc là nó sẽ kiểm tra tình trạng ổ khóa, nếu ổ khóa thông, nó sẽ kiểm tra tiếp là đã có bộ giải mã hợp lệ chưa (ví dụ như thẻ từ, remote.. vv). Nếu hợp lệ thì nó sẽ cấp nguồn điện ra xe để nổ máy, chưa hợp lệ thì sẽ hú còi báo động.. Nguyên tắc chung là vậy đó bạn, mấy bộ của Viettel giờ cũng vậy.. Bạn có thể lên Youtube để search video cho dễ hiểu.
mình mới chế quả chống trộm, nếu không bật công tắc giấu kín đi thì còi xe kêu, đồng thời xe không nổ được gây chú ý. giá rất hợp túi tiền các bạn sinh viên. mình có video nhưng do hơi bận nên chưa up lên được.

duykhiempham

Tài xế O-H
mình làm khi bật chìa khóa lên thì phải bật xin nhan lên xong tắt đi,, thì mới nổ đk máy.. khi đang đi chết máy vẫn đề lại đk.. nhưng khi tắt chìa khóa đi thì k đề đk nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên