Tiết kiệm đến 80% năng lượng với Nguyên lý thủy lực mới !!

LẠC HẬU
Bình luận: 11Lượt xem: 3,529

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Hơi bị "CHOÁNG" khi đọc thấy tin như vậy! Nghĩ bụng chả nhẽ "TÂY" cũng "NỔ" ác thế sao??
Nhưng kiểm lại tên của trang "ÓEP" thấy có vẻ đáng tin cậy: "hightechfinland.com" (xem ở đây http://www.hightechfinland.com/direct.aspx?area=htf&prm1=1055&prm2=article).

Tò mò tìm hiểu tiếp thì thấy cái hình thế này:

Bọn "TÂY" thường áp dụng câu "NÓI CÓ SÁCH..." nên chúng nó thí dụ như sau:

"ĐÀO BỚI" trên mạng tiếp thì khổ!! Lại bị "CHOÁNG TẬP 2" với cái hình như vầy!!

Hóa ra lại mới có cái "XIM BÔN (SYMBOL)" ký hiệu mới của van thủy lực viết tắt là DFCU.

Khổ thân nhà em!! Càng đọc càng choáng!! Bọn "CHÚNG NÓ" lại còn "DÁM NGHĨ" ra cái xy lanh thủy lực "CÓ NHIỀU BUỒNG" nữa cơ chứ!!

Các Cụ vào giúp nhà em một tay "MÔ XẺ" cái này xem nó thế nào.

sangdenso

Tài xế O-H
thế là hết, song em rồi lạc tiên sinh ạ. nó chính sác là những gì em đang tưởng tượng. điều vớ vẩn là thứ em đang nghĩ không có tính mới. không có tính mới thì nó không thuộc về em

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
Lão Lạc đã viết:
Lại "Béo" anh "Điên nặng" roài??!!

Cũng đến lúc phải tính đến nước "Chuyển nghề" may ra còn kịp!!!
Sangđensì đã viết:
thế là hết, song em rồi lạc tiên sinh ạ. nó chính sác là những gì em đang tưởng tượng. điều vớ vẩn là thứ em đang nghĩ không có tính mới. không có tính mới thì nó không thuộc về em
Chú cứ tiếp tục "Ngâm cứu" đi....Chắc chắn "Thằng cu láng giềng phương Bắc" sẽ làm chú "Sang sắc" mắt ra thôi??!!

Mr.Pono

Pờ Nờ
Hơi bị "CHOÁNG" khi đọc thấy tin như vậy! Nghĩ bụng chả nhẽ "TÂY" cũng "NỔ" ác thế sao??
Nhưng kiểm lại tên của trang "ÓEP" thấy có vẻ đáng tin cậy: "hightechfinland.com" (xem ở đây http://www.hightechfinland.com/direct.aspx?area=htf&prm1=1055&prm2=article).

Hóa ra lại mới có cái "XIM BÔN (SYMBOL)" ký hiệu mới của van thủy lực viết tắt là DFCU.

Khổ thân nhà em!! Càng đọc càng choáng!! Bọn "CHÚNG NÓ" lại còn "DÁM NGHĨ" ra cái xy lanh thủy lực "CÓ NHIỀU BUỒNG" nữa cơ chứ!!

Ái chà.........................
Cái này mới đây, các sư phụ!
Nhà cháu "sách" dao loanh quanh tí:
- Cội nguồn: Tận dụng 2 lần "tiết diện lực". "Phỏng" là gấp 1.5 lần so với kiểu truyền thống traditional. Phase 1 = Sướng cho cụ nào làm xilanh nhá.
- Từ cái "Cội nguồn", thấy ngay cái "size" của máy nó giảm 1.5 lần (ý là cần ~70% công suất nữa là Ô Văn Kê). Khà khà, chỗ này là thấy sương sướng thêm roài. Phase 2 = Sướng cho cụ Lý Thị nhá.
- Thay vì dùng "Direction FCU" thông thường, thì nay đổi thành "Digital FCU". Điện tử hóa roài. Sướng nhá. Phase 3 = sướng cho cụ sangden sì.
- Nếu muốn dùng "Digital FCU" thì phải Multi-pressure. Phase 4 = sướng cho các Tiền bối.
-...
Cả một danh sách, nhà cháu chả thấy "sương sướng" được chỗ nào. May ra mua về dùng, thì giảm được tí fuel cho con uống sữa.
À mà chỗ này không cẩn thận là nhầm lẫn giữa "Engine size" với "Energy consumption" chứ nhỉ ? Cội nguồn = giảm 1.5 lần "Engine size", rồi nhân với "Digital FCU" thì mới được "tiết kiệm 80%" chứ cụ LẠC nhỉ ?

Classical -> Load sensing -> DFCU... Hihi, văn minh rồi!

Nhà cháu "Phỏng" load quanh, mong các Tiền bối "Phán" và mổ sâu, "nâng tay cao quệt vào má" cho nhà cháu giải ngố ạ.

LẠC HẬU

Nhân viên
EM PI EN đã viết:
Cội nguồn: Tận dụng 2 lần "tiết diện lực". "Phỏng" là gấp 1.5 lần so với kiểu truyền thống traditional

Gần gần với ý tưởng của "CHÚNG NÓ" rồi.

À mà chỗ này không cẩn thận là nhầm lẫn giữa "Engine size" với "Energy consumption" chứ nhỉ ?
Dĩ nhiên là vậy. Ở đây ý của "CHÚNG NÓ" là chi phí ban đầu đã giảm vì chỉ cần lắp cái động cơ nhỏ là đủ, ý thứ hai là "Engine size" mà nhỏ thì trong những khoảng thời gian "CHẠY KHÔNG TẢI" lại tiết kiệm thêm được vài "LÍT"!! (Bọn "TÂY" tính toán chi li thế nhỉ??!!)

Lại "Béo" anh "Điên nặng" roài??!!

Cũng chả béo bở gì đâu! Có chăng là béo các anh "BÁN MÁY SCAN (máy đọc lỗi)" thôi !! He he (có người chột dạ nhá).

Cũng đến lúc phải tính đến nước "Chuyển nghề" may ra còn kịp!!

Bình tĩnh!! Từ từ ta mổ nó ra, nó cũng chả ghê gớm gì lắm đâu.

Trước hết phải công nhận "CHÚNG NÓ" dám nghĩ ra cái "XY LANH THỦY LỰC NHIỀU NGĂN" quả là "LỢI HẠI". Nào ta cùng "MỔ" cái xy lanh ấy nào.

LẠC HẬU

Nhân viên
Giải lao ít phút cho thư giãn nào.

Hãng KOMATSU đã "RAO BÁN" trên thị trường các mẫu xe có mẫu tự "i" ở đuôi đại diện cho từ "Intelligent", họ vỗ ngực cho rằng máy của họ là "INTELLIGENT MACHINE CONTROL" (điều khiển máy một cách thông minh!!).

Các bạn lưu ý các hàng chữ bôi màu vàng: tất cả các xy lanh thủy lực đều có lắp cảm biến và là tiêu chuẩn (standard) chứ không phải là tùy chọn lắp thêm (option)!!

Hệ thống điều khiển của máy PC210LCi-10 xem hơi bị choáng!!

Xem thêm đoạn VIDEO cho vui.

hoc_hieu

Tài xế O-H
Giải lao ít phút cho thư giãn nào.

Hãng KOMATSU đã "RAO BÁN" trên thị trường các mẫu xe có mẫu tự "i" ở đuôi đại diện cho từ "Intelligent", họ vỗ ngực cho rằng máy của họ là "INTELLIGENT MACHINE CONTROL" (điều khiển máy một cách thông minh!!).

Các bạn lưu ý các hàng chữ bôi màu vàng: tất cả các xy lanh thủy lực đều có lắp cảm biến và là tiêu chuẩn (standard) chứ không phải là tùy chọn lắp thêm (option)!!

Hệ thống điều khiển của máy PC210LCi-10 xem hơi bị choáng!!

Xem thêm đoạn VIDEO cho vui.

lạy cụ! sử dụng chắc người Việt mình còn chưa thành thạo huống chi cụ đưa ra một loạt nguyên lý vậy thì chắc cụ tự hiểu. dân đen nhà cháu chịu.

kobietj

Tài xế O-H
lạy cụ,nhà cháu không thể nào hiểu được những thứ này nhưng vẩn có cảm giác thấy được 1 tầm cao mới, cám ơn cụ nhiều ak

powerful82

Tài xế O-H
Như vậy hãng com về mặt lý thuyết xem như có sản phẩm trình làng thế hệ mới. Còn các hãng khác đợi xem họ có đột phá gì không

vietanh1602

Tài xế O-H
nhưng chắc chắn là tiết kiệm thời gian và sản phẩm nó làm ra ít phụ thuộc vào trình độ lái máy hơn. công nghệ đi nhanh quá, em đang loay hoay với con -3 mà toát hết cả mồ hôi.

hoangjimy

Tài xế O-H

càng ngày càng khó nhỉ. nhưng vui

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên