Gấp gấp xe star sym ko thể đề nổ đạp rất nặng

T
Bình luận: 23Lượt xem: 4,267

trexanh135

Tài xế O-H
các bác giúp em gấp trường hợp này, có con sym star 110 đã thay moto đề và bình nhưng đề rất khó gần như ko nổ máy được, đạp thì có những tầm rất nặng, theo các bác thì đầu bò xe này có bộ phận triệt áp ko ạ? em đang định tháo ra kiểm tra nhưng ko biết nó có ko, cảm ơn các bác, bác nào nhiệt tình gọi vào số 01667771986 giúp em

thanhphong1975

Tài xế O-H
các bác giúp em gấp trường hợp này, có con sym star 110 đã thay moto đề và bình nhưng đề rất khó gần như ko nổ máy được, đạp thì có những tầm rất nặng, theo các bác thì đầu bò xe này có bộ phận triệt áp ko ạ? em đang định tháo ra kiểm tra nhưng ko biết nó có ko, cảm ơn các bác, bác nào nhiệt tình gọi vào số 01667771986 giúp em
giờ mình mới có thời gian lên máy. cụ muốn biết có triệt áp hay không thì mở năp đậy cò ra và lấy tay quay cánh quạt ngược lại kỳ ép lần hai mà cò trên rơ cò dưới đội thì có ,còn không đội thì không có. tiện thể khi quay không có bu ghi xem thử máy có năng không. nếu nặng kiểm tra bên phần côn dây cu roa có đưt dây kẹt không .nếu nặng mà không kẹt thì cụ tháo dây cu roa ra qưay mà còn nặng thì máy bị hết nhơt rúp bê. nếu mấy trường hợp đó xảy ra thì đề không nổi. nếu có gì muốn trao đổi cụ gọi mình 0914352496

trexanh135

Tài xế O-H
Em hỏi 3 người thợ mà em rất tin tưởng thì người ta nói xe đó ko có triệt áp. Đạp nặng là do lắp ngược piston. Lò so xupap cứng.mai rảnh em sẽ tháo xem

trexanh135

Tài xế O-H
:) Bác tháo bugi đạp xem nó thế nào , Nếu đạp vẫn nặng thì trong máy có vấn đề còn đạp thấy nhẹ thì ...........:D!
Tháo bugi ra đạp nhẹ hơn nhiều mhung vẫn có tầm hơi nặng nặng hơn những xe khác cùng phân khối. mình tháo đầu bò ra kiểm tra thì xe này ko có triệt áp. quay vô lăng và đạp thì rất nhẹ nhàng. kiểmvtra tiếp phần hơi đều bình thường. quyết định bỏ bớt lò so xupap cho nhẹ. lắp lại đạp nhẹ hơn nhưng đề thì thi thoảng hơi vấp. em kết luận có thể do xe mới làm hơi quả đang chặt mà lại ko có triệt áp nên đạp và đề rất khó kèm theo lò so xupap là lò so đôi nên cứng. em nghĩ xư chạy khoảng một năm là nhẹ nhàng hơn. các bác nghĩ sao
ps. ai đọc những gì em vừa viết xin đọc lại từ đầu chủ đề để khỏi phải đặt nhiều câu hỏi thừa em cảm ơn

thanhphong1975

Tài xế O-H
Tháo bugi ra đạp nhẹ hơn nhiều mhung vẫn có tầm hơi nặng nặng hơn những xe khác cùng phân khối. mình tháo đầu bò ra kiểm tra thì xe này ko có triệt áp. quay vô lăng và đạp thì rất nhẹ nhàng. kiểmvtra tiếp phần hơi đều bình thường. quyết định bỏ bớt lò so xupap cho nhẹ. lắp lại đạp nhẹ hơn nhưng đề thì thi thoảng hơi vấp. em kết luận có thể do xe mới làm hơi quả đang chặt mà lại ko có triệt áp nên đạp và đề rất khó kèm theo lò so xupap là lò so đôi nên cứng. em nghĩ xư chạy khoảng một năm là nhẹ nhàng hơn. các bác nghĩ sao
ps. ai đọc những gì em vừa viết xin đọc lại từ đầu chủ đề để khỏi phải đặt nhiều câu hỏi thừa em cảm ơn
nguyên thủy nó không có triệt áp phải không. vì vậy xe làm hơi lại nên kín nó nặng đợi đi 1 năm nó sẽ nhẹ,có ai lập luận như cụ không. có lúc nó đạp nặng là do lúc nó ở điểm ép.sao cụ không làm triệt áp cho nó để đề phát nổ ngay

thanhphong1975

Tài xế O-H
vậy theo cụ là em phải chế đồ ạ. hay thay hẳn đầu bò w110 ạ
so sánh giửa củ đề,ắc qui và đầu bò thì cụ thay đầu bò hiệu quả hơn .nểu rin nó sài cốt cam ngắn thì cụ không bõ được cốt cam w thì đem thợ tiện phay rồi bõ vô, xong mài bớt 1 ly lưng cò xong nhét cặp kính vô để chận áp, làm như vậy đỡ chi phí hơn

trexanh135

Tài xế O-H
so sánh giửa củ đề,ắc qui và đầu bò thì cụ thay đầu bò hiệu quả hơn .nểu rin nó sài cốt cam ngắn thì cụ không bõ được cốt cam w thì đem thợ tiện phay rồi bõ vô, xong mài bớt 1 ly lưng cò xong nhét cặp kính vô để chận áp, làm như vậy đỡ chi phí hơn
vậy lúc xe còn mới sao lại đề bình thường hả cụ. xe cũ đã làm hơi thay củ đề zin và bình 6A vô vẫn ko đề nổi

thanhphong1975

Tài xế O-H
vậy lúc xe còn mới sao lại đề bình thường hả cụ. xe cũ đã làm hơi thay củ đề zin và bình 6A vô vẫn ko đề nổi
mình không lý giải được. mình chỉ làm theo kinh nghiệm thôi .ví dụ như citi hàn quốc khi còn mới đề rất nhẹ nhưng sau này đề rất khó mặt dầu chưa làm hơi bao giờ. từ khi mình chế có triệt áp đề rất ôk

cuncontiti

Tài xế O-H
:)chế cháo thì thường kèm theo những phiền phức gây căng thẳng !Theo ngu ý của cháu bác lên xoa bóng lại xi lanh cho quả nó lỏng ra !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên