Focus 2010 kính lái không lên xuống được

N
Bình luận: 18Lượt xem: 2,788

nguyenvantung110

Tài xế O-H
bác nào đã làm em này rồi có thể chia sẻ cho em để em sử lý em FOR này mới nhé .tình trạng của em nó hiện giờ là kinh lái không điều chỉnh được còn các kính còn lại vẫn lên xuống bình thường .em kiểm tra điện từ công tắc ra mà không được vì con này từ công tắc kính ra chỉ co 3 dây thôi .mà nó điều khiển cả hệ thống lên xuống kính luôn thế mới sợ chứ.còn về phần moto lên xuống kính thì nó có một cái hộp điều khiển nắp liền với moto.em đang nghi hỏng cái hộp gắn liền với cụm moto này mà không có con xe nào để mượn thử cả

hoangtiensinh

Tài xế O-H
xe đó cả 4 cửa đều auto đúng ko bác, lúc trước mình gặp 1 chiếc bị hư hộp gắn với moto cái hộp này đk luôn kính chiếu hậu, theo mình biết công tắc chỉ có nhiệm vụ nhịp mass mỗi khi mình nhấn lên hoặc xuống còn lại là do hộp đk

manhdung1982

Tài xế O-H
bác nào đã làm em này rồi có thể chia sẻ cho em để em sử lý em FOR này mới nhé .tình trạng của em nó hiện giờ là kinh lái không điều chỉnh được còn các kính còn lại vẫn lên xuống bình thường .em kiểm tra điện từ công tắc ra mà không được vì con này từ công tắc kính ra chỉ co 3 dây thôi .mà nó điều khiển cả hệ thống lên xuống kính luôn thế mới sợ chứ.còn về phần moto lên xuống kính thì nó có một cái hộp điều khiển nắp liền với moto.em đang nghi hỏng cái hộp gắn liền với cụm moto này mà không có con xe nào để mượn thử cả
e nghĩ xe mới chưa thể hỏng hộp đc đâu bác ktra xem cầu chì có bị đứt hay k thôi. ktra xem có nguồn - , + ra đến chân hộp chưa? bác lấy đồng hồ đo thông mạch từ chân công tắc ra chân hộp xem có thông mạch k? ktr xe dây điện có bị bác tí cắn k?...

hoangtiensinh

Tài xế O-H
Mô tơ với hộp nó như vầy phải không bác chủ thớt?
_Vậy có tách cái hộp ra để chích điện kiểm tra cái mô tơ được không?
_Em cũng nghĩ là khó chết hộp, nên bác kiểm tra kỹ mấy đường dây điện nguồn , mass
_Cái công tắc mà có 3 chân thì em chưa hình dung ra, nhưng em nghĩ nếu hư công tắc thì thường chập chờn, hoặc lên được xuống không được...chứ như bác nói là bấm mà im ru.
View attachment 48066
đã có trường hợp tách 2 dây mô tơ ra và chế lại vẫn hoạt động bt nha bác
còn hộp thì bác có thể mở ra xem vì mình đã gặp trường hợp hở chân ic trong đó và sửa lại
chúc chủ thớt sớm tìm ra bệnh

nvhoan

Tài xế O-H
Ý bác là công tắc điều khiển lên xuống kính cửa tài mà chỉ có 3 dây thôi à, e cũng nghĩ hoài mà không biết 3 dây sao đủ điều khiển nhỉ?
Bác nào có sơ đồ mạch này gửi lên e nghiên cứu với ạ
công tắc 3 dây vẫn đủ điều kiện làm mô tơ đảo chiều . thông qua hộp điều khiển. hoặc thông qua rơ le 5 chân.

nvhoan

Tài xế O-H
Bác chụp hình cái công tắc với 3 cái chân của nó cho em xem thử được không ạ?
Tại vì công tắc mà điều khiển được có lên xuống tự động thì 3 dây sao đủ được
gửi bác mạch e vừa vẽ.

diều khiển mo to.JPG

nguyenvantung110

Tài xế O-H
em nhớ không nhầm thì 3 dây có 1 dây dương 12vol 1 dây mat và còn 1 dây nữa là dây gửi tín hiệu ,nó điều khiển bằng cách thay dổi dòng trở của dây số 3 này .tín hiệu được gửi về hộp điều khiển lắp liền với moto kính cửa lái ,hộp của cửa lái này nhận tín hiệu từ công tắc và điều khiển cả 3 moto cửa còn lại .đây là suy diễn cửa em .có gì chưa đúng mong các bác chỉ giáo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên