Xe mỹ cần giúp chỉnh cò

P
Bình luận: 26Lượt xem: 2,885

Black_Mack

Tài xế O-H
Chỉnh máy song hành hả bác?
ko...bác hiểu sai ý em rồi...máy của chủ thớt hiện giờ thứ tự nổ là 1-6-2-5-3-4...vậy muốn chỉnh cò máy 1 ta nhìn cò máy song hành của nó trướng hợp này là máy 5...cò máy 5 cuối xả-đầu hút thì ta chỉnh máy 1...làm tương tự cho các máy còn lại ạ...

Quyen_Nguyen

Tài xế O-H
có thứ tự nổ sẵn rồi thì cứ quay rồi chỉnh theo thứ tự nổ thôi bác ạ, cứ quay cho piston lên cuối nén đầu nổ rồi chỉnh thôi. đọc nhiều rồi cũng thế cả thôi. xoắn lắm í.

thanhphuong16zzz

Tài xế O-H
Bác muốn chính xác thì xem dấu trên trục khuỷu rồi quay máy tới đó quay đến kỳ cuối nén rồi chỉnh sao đó quay 720/6 độ chỉnh máy thứ tự công tác tiếp theo (mà đó là lý thuyết) còn thực tế mình tham khảo thì xác định song hành.... quay máy này trùng điệp thì chỉnh máy song hành của nó. Em múa riều qa mắc thợ mong các anh góp ý.

Quyen_Nguyen

Tài xế O-H
Bác muốn chính xác thì xem dấu trên trục khuỷu rồi quay máy tới đó quay đến kỳ cuối nén rồi chỉnh sao đó quay 720/6 độ chỉnh máy thứ tự công tác tiếp theo (mà đó là lý thuyết) còn thực tế mình tham khảo thì xác định song hành.... quay máy này trùng điệp thì chỉnh máy song hành của nó. Em múa riều qa mắc thợ mong các anh góp ý.
Thực tế luôn có góc mở sớm và đóng muộn nữa mà bạn. Theo mình thì nếu xe đã vận hành 1 thời gian sẽ có sự mài mòn các chi tiết nên dẫn đến dấu nhà sản xuất đánh sẵn sẽ k thực sự chính xác nhất nữa. Nên cứ xác định theo phương pháp không giấu thôi ạ. :))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên