Cần giúp garanti Spark

N
Bình luận: 14Lượt xem: 4,353

duandtoto

Tài xế O-H
Hôm nay lúc 07:28
Các cụ cho em hỏi xe em spark 209 vòng tua máy garanti là 1200,bật ac nò tụt xuống 1000. Có cách nào để chỉnh tua garanti thấp hơn ko ah. Em cảm ơn!
cụ mới vệ sinh cổ ga thôi à.
chắc chắn bướm ga đóng kín,cổ hút không hở .chắc là phải thay con van một chiều từ nắp cò vào cổ hút

duandtoto

Tài xế O-H
Có phải cái van ở ống thông hơi từ nắp cò lên ko cụ. Cái đó có vệ sinh đc ko ah,nếu thay thì mua ở đâu thế cụ. Em cảm ơn!
cụ không phải thợ à.đáng mấy đồng cái đấy đâu cụ.mang ra gara người ta thay cho.rồi thợ kiểm tra kỹ lại xem có bị gì nữa không.
cụ hỏi mua thì phải ra cửa hàng phụ tùng oto,vào hãng,
cái quan trọng là cụ ở đâu thôi.

garatuantrang

Tài xế O-H
Hôm nay lúc 07:28
Các cụ cho em hỏi xe em spark 209 vòng tua máy garanti là 1200,bật ac nò tụt xuống 1000. Có cách nào để chỉnh tua garanti thấp hơn ko ah. Em cảm ơn!
xe của cụ bị lỗi van ko tải IACV rồi. khi chưa bật AC thì 1200v/p còn khi bật lại giảm xuống còn 1000v/p ; còn nguyên nhân bị mất tín hiệu nhiệt độ nước nên tua máy cao đồng thời ECU ko nhận đc tín hiệu AC nên ko nâng vòng tua máy khi bật AC. việc này thì cụ phải ra thợ để họ kiểm tra cho chứ cụ ko đủ phương tiện để làm đâu đừng thay mò mà tiền mất tật mang :)

Newbie4wheel

Tài xế O-H
Em hỏi gara rồi mà họ trả lời qua loa rồi bảo cứ đi đi ko việc gì, mà đúng là ko việc gì. Nhưng em thấy ngứa ngáy, van IACV là cái bù ga phải không ah.thế cái cảm biến nhiệt độ nước nó nằm ở chỗ nào ah.

garatuantrang

Tài xế O-H
Em hỏi gara rồi mà họ trả lời qua loa rồi bảo cứ đi đi ko việc gì, mà đúng là ko việc gì. Nhưng em thấy ngứa ngáy, van IACV là cái bù ga phải không ah.thế cái cảm biến nhiệt độ nước nó nằm ở chỗ nào ah.
cảm biến nhiệt độ nước ECT có giắc 2 dây nằm ngay ở đường nước hồi về két. cụ tháo lọc gió ra rồi nhìn vào phía trong cổ nước sẽ nhìn thấy giắc cắm của nó

Newbie4wheel

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ tư vấn,em tháo cọc - vệ sinh van ko tải, vệ sinh van 1chiều ở ống thông hơi từ nắp máy lên cổ hút. Reset lại vị trí van ko tải, bây giờ garanti là 1k,ac là 1k1 các cụ ah.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên