Các cụ cho em hỏi nguyên lý hoạt động của con Purge Control Solenoid Valve (PCSV

tohungmc
Bình luận: 14Lượt xem: 7,839

tohungmc

Tài xế O-H
chào các cụ. chúc các cụ buổi tối vui vẻ . các cụ cho em hỏi về nguyên lý hoạt động của con Purge Control Solenoid Valve (PCSV )này với ạ. em xin cám ơn.

minh_123456

Tài xế O-H
Cái này giống như van điện từ, Khi có điện thì nó mở cho 2 đầu thông nhau, mất điện không thông. Loại này thường dùng trong hệ thống kiểm soát hơi nhiên liệu. Còn khi nào nó hoạt động là do ECU điều khiển

TuanOTO94

Tài xế O-H
Purge Control Solenoid Valve (PCSV) is a solenoid valve and is installed on the surge tank and controls the passage between the canister and the intake manifold.
The evaporative gases gathered in the canister are delivered to the intake manifold when the PCSV is open by ECM control signal.
PCSV đại khái là một van điện từ, có tác dụng đưa khí nạp từ bầu lọc vào cổ góp hút. ECM sẽ điểu khiển PCSV mở hoặc đóng để trung hòa những thay đổi đột ngột của áp suất bằng cách thêm vào khi áp suất tăng và giảm đi khi áp suất giảm.
:))))

tohungmc

Tài xế O-H
Purge Control Solenoid Valve (PCSV) is a solenoid valve and is installed on the surge tank and controls the passage between the canister and the intake manifold.
The evaporative gases gathered in the canister are delivered to the intake manifold when the PCSV is open by ECM control signal.
PCSV đại khái là một van điện từ, có tác dụng đưa khí nạp từ bầu lọc vào cổ góp hút. ECM sẽ điểu khiển PCSV mở hoặc đóng để trung hòa những thay đổi đột ngột của áp suất bằng cách thêm vào khi áp suất tăng và giảm đi khi áp suất giảm.
cám ơn cụ tuấn :D

lieukhai

Tài xế O-H
Áp suất của gì cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên