Con gì đó trong bộ số điều hòa

sunt808
Bình luận: 8Lượt xem: 965

sunt808

Tài xế O-H
Các bác giúp em con này là con gì và như ngoài thị trường có bán không ,như khoảng bao k một con,mà kiểm tra nó còn sống hay chết bằng cách nào ạ.

ronaldo

Tài xế O-H
theo ngu kiến của em thì con này là điện trở điều khiển tốc độ quạt.Cái này mác kiểm tra thông mạch thử sem có đứt thì mình hàn lại,còn bán bên ngoài thì em nghĩ chác có ngoài chợ trời đó bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác giúp em con này là con gì và như ngoài thị trường có bán không ,như khoảng bao k một con,mà kiểm tra nó còn sống hay chết bằng cách nào ạ.

View attachment 48080
Nó là cái điện trở công suất đấy mà. Mọi cư xử: kiểm tra, mu bán đều giống với một điện trở thôi

sunt808

Tài xế O-H
Nó là cái điện trở công suất đấy mà. Mọi cư xử: kiểm tra, mu bán đều giống với một điện trở thôi
Chú như bộ số này thì kiểm tra ra sao chú ,nó nằm trên xe đầu kéo maxxforce ,lần đầu tiên gặp xe này nên lạ lẫm quá chú .qua làm lạnh mà thấy giàn điện em này nản quá ,nhìn không biết gì luôn chú.với lại cái quạt li tâm thằng này nó đấu kiểu sao vậy chú.

tuananh0589

Tài xế O-H

View attachment 48080
không biết con này có giống với trở xe mình làm không nhưng bạn thử song song với con trở đó 4 sợi dây điện xem có được không ? nhanh nhất mình hay làm , còn muốn chuẩn thì mang mẫu đi mua . hoặc mua con nào tương được đó .

tuananh0589

Tài xế O-H
Chú như bộ số này thì kiểm tra ra sao chú ,nó nằm trên xe đầu kéo maxxforce ,lần đầu tiên gặp xe này nên lạ lẫm quá chú .qua làm lạnh mà thấy giàn điện em này nản quá ,nhìn không biết gì luôn chú.với lại cái quạt li tâm thằng này nó đấu kiểu sao vậy chú.

View attachment 48091

View attachment 48092
bạn cậy ra nhìn cho sướng , bên trong nó hình như cũng không có gì mấy đâu chắc cũng như nhình của chủ thớt , nhôm ở ngoài chỉ là tản nhiệt thôi .

sunt808

Tài xế O-H
bạn cậy ra nhìn cho sướng , bên trong nó hình như cũng không có gì mấy đâu chắc cũng như nhình của chủ thớt , nhôm ở ngoài chỉ là tản nhiệt thôi .
Nhưng nó khiễn tốc độ quạt như thế nào bác, vì em thấy nó gồm hai dây moto quạt ,1 mass, một lữa và một dây nhỏ .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên