Xe suzuki carry không nổ được máy

nongdan37
Bình luận: 27Lượt xem: 4,744

nongdan37

Tài xế O-H
e đã kiểm tra bugi dây cao áp, dầu máy , xăng , đã tháo lọc gió rồi mọi thứ đều ổn. nhưng khi đề máy thì 2-3 vòng đầu quay ok còn sau thì bị khự ở điểm nén nhưng tháo bugi thì tua bình thường ak. xin giúp e ak

subinnamkha

Tài xế O-H
Suzuki ngập nước thì thay hộp. Không nói nhiều, vì hộp suzuki không chống nước, hơn nữa bố trí ở nơi rất dễ ngập. (Ngay trụ lái luôn).
Tôi đã từng gặp 1 em ngập nước, tháo hộp ra thì cháy đen không thể cứu được

subinnamkha

Tài xế O-H
Loc gió nằm trên hộp. Hộp ngay sát bàn đạp ga. Mà hộp của nó có cái tệ là chống nước rất tệ. Sơ sài vài miếng nhôm vỏ ráp lại.
Xe bác nếu còn khự khự thì có thể cứu hộp. Bác ở đâu, có thể đem cho tôi

garatuantrang

Tài xế O-H
e đã kiểm tra bugi dây cao áp, dầu máy , xăng , đã tháo lọc gió rồi mọi thứ đều ổn. nhưng khi đề máy thì 2-3 vòng đầu quay ok còn sau thì bị khự ở điểm nén nhưng tháo bugi thì tua bình thường ak. xin giúp e ak
Cụ cần làm lại đề, kiểm tra ắc quy đã. Phải tua máy đc thì mới tính tiếp. Nếu Có đánh lửa phun xăng thì hộp chưa chết đâu

subinnamkha

Tài xế O-H
dạ mai e kiểm tra đề thế nào rồi kiểm tra hộp luôn. e mới vào nghề nên hộp e ko dám mó tới
thank bác nha. có gì bác chỉ giáo thêm
Hộp rất dễ tháo. Hộp này chỉ chùng 1 jack chữ nhật, có khóa. Bác cứ tháo ra. Dùng đầu bông mai tháo 4 con ốc nắp. Quan sát bằng trực quan có thể thấy cháy nhiều hay ít.
Suzuki carry là cháy hộp vì ngập nước rất nhiều.

hungem

Tài xế O-H
- Nếu lọc gió có thấm nước bạn xem lại cây dên dễ bị công lắm ấy,tháo toàn bộ bu gi quay cốt máy đến TDC trên,xem có máy nào thấp hơn là cây dên máy đó bị ấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên