Pc200-8 ko nổ được máy .

ĐAI NGU-VIET NAM
Bình luận: 27Lượt xem: 3,480

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
bẩm các cụ ! em gặp bệnh như này cần các cụ tư vấn và giúp đỡ ạ . như tiêu đề em vào kiểm tra thì bình dầu diesel có nhiều nước . đã tháo bình xúc rửa , thay tất cả các lọc và vệ sinh đường ống nhiên liệu sạch sẽ . kiểm tra áp rail pressure trên monitor là 39mpa . máy ko báo lỗi gì cả mà đề mãi cũng ko thể nổ ạ . em mới va vấp dòng đời cao như này cần các cụ giúp đỡ và tư vấn ạ . em xin chân thành cảm ơn .

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
Dầu lẫn nhiều nước bị hỏng kim lắm cụ ạ
em cũng nghĩ vậy nhưng mới va vấp nên chưa dám tháo với lại máy cũng mới nữa . vừa làm được có hơn 4000 giờ . cụ cho em hỏi thêm đời máy này nếu hỏng kim thì cứ mua kim thay vào là được thôi ạ ? có phải cài đặt gì hoặc thao tác gì trước khi thay kim ko ạ ?

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
nhà em có pc 200 nhưng nó chưa hỏng bao giờ chỉ co 350,450,650 thì thay kim không phải cài đặt đâu cụ ,nếu cụ tính kinh tế thì cân kim là ok ,kim phun điện tử phải thay lọc định kỳ thì mới bền

cuongctnvn

Tài xế O-H
Khi đã vào nước thì nên kiểm tra Kim là đúng rồi.
Còn không phải cài đặt gì cả.
Nhưng hãy lưu ý khi tháo Kim là phải tháo xupap,khi lắp lại cân chỉnh xupap cho đúng.
Chúc cụ thành công.

maxsky0109

Tài xế O-H
Theo như mình biết với những kim phun đời mới thì trên kim phun sẽ có mã số khác nhau, mã số này sẽ được nhập vào trong phần mềm của ECM. Lý do là mỗi kim phun sẽ có sai lệch nhất định, không cái nào giống cái nào, và mã số trên đó tượng trưng cho sai lệch, nên lúc thay kim mới thì sẽ yêu cầu cập nhật mã số. (Lý thuyết)

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
Theo như mình biết với những kim phun đời mới thì trên kim phun sẽ có mã số khác nhau, mã số này sẽ được nhập vào trong phần mềm của ECM. Lý do là mỗi kim phun sẽ có sai lệch nhất định, không cái nào giống cái nào, và mã số trên đó tượng trưng cho sai lệch, nên lúc thay kim mới thì sẽ yêu cầu cập nhật mã số. (Lý thuyết)
cảm ơn cụ đã chỉ dạy . em đã thay xong và máy đã trở lại hoạt động bình thường . đúng như cụ nói em trước làm xe con thay kim cũng phải nhập mã kim mới hết báo lỗi . nhưng máy em vừa làm đây chẳng phải nhập mã gì cả và cũng ko thấy báo lỗi gì ạ .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên