Thứ tự nổ

C5galaxy
Bình luận: 17Lượt xem: 1,815

quocbao1996

Tài xế O-H
nếu không biết thứ tự nổ thì làm như sau: đối với 6 máy
quay máy, nhìn máy 1, khi thấy xupap nạp chớm mở, tiếp tục quay 120 độ sẽ thấy xupap nạp của máy tiếp theo mở và cứ tiếp tục. (có thể nhìn xupap hút cũng dc). sự đóng mở này cho ta biết thứ tự công tác của động cơ.

C5galaxy

Tài xế O-H
Xu
quay máy, nhìn máy 1, khi thấy xupap nạp chớm mở, tiếp tục quay 120 độ sẽ thấy xupap nạp của máy tiếp theo mở và cứ tiếp tục. (có thể nhìn xupap hút cũng dc). sự đóng mở này cho ta biết thứ tự công tác của động cơ.
xupap nạp và hút giống nhau mà cụ

quocbao1996

Tài xế O-H
1. nhìn vào cách bố trí xupap
2. quay máy theo chiều quay, thấy xupap nào vừa chớp xuống là xupap nạp, xupap nào chớp lên là xupap xả. tương tự các máy khác cũng vậy. v ok chưa bác
...

duongHD

Tài xế O-H
cụ quocbao1996 cho e hỏi xupap nạp vs xupap hút khác nhau ạ? thế xupap xả với xupap thải nữa là 1 máy có 4 loại xupap hả cụ :D :D

AET_Lam

Tài xế O-H
em bổ sung chỗ này tí nha. thầy em dạy là"quay máy theo chiều quay động cơ".

Hongluan37

Tài xế O-H
Cho mình có ý kiến chut nha
Cách phân biệt xupap hut va xả: Quay máy theo chiều kim đồng hồ và nhìn xupap, xupap nào mở trước là xupap xả, va còn lại ok
Nhận biết thứ tự mổ: quay máy theo chiều kim đồng hồ nhìn xupap xả cuả máy số 1 đi xuống thì máy số 1 nổ xong quay tiếp xupáp xả của máy nào xuống tiếp là máy đó nổ ban co thể biết qua cách khác.....

quocbao1996

Tài xế O-H
Cho mình có ý kiến chut nha
Cách phân biệt xupap hut va xả: Quay máy theo chiều kim đồng hồ và nhìn xupap, xupap nào mở trước là xupap xả, va còn lại ok
Nhận biết thứ tự mổ: quay máy theo chiều kim đồng hồ nhìn xupap xả cuả máy số 1 đi xuống thì máy số 1 nổ xong quay tiếp xupáp xả của máy nào xuống tiếp là máy đó nổ ban co thể biết qua cách khác.....
phải nói là quay máy theo chiều quay, có nhiền máy quay ngược chiều kim đồng hồ rồi sao.

nhìn xupap hút xả đều dc. nhưng bác nói chưa đúng lắm, xupap xả vừa đi xuống là cuối nổ đầu xả chứ không phải đầu nổ. gọi là thứ tự công tác của động cơ.

vothanhthien

Tài xế O-H
2 loại nổ,153624 và 142635,cụ quay nhìn cò hút hoac xã máy 1,tiếp tục quay để ý tiếp theo là máy 5,hay máy 4,nếu 5 là nổ 15,nếu 4 là nổ 14,đúng hok mấy bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên