bơm xăng bị tụt xăng khi tắt máy.

N
Bình luận: 17Lượt xem: 4,742

baukien

Tài xế O-H
Bạn tháo luôn cum lọc và bơm ra ngoài gắn đồng hồ vào đầu bơm xăng ra , gắm điện trưc tiếp xem có bị xì trên đường ống kg. Nếu kg bị xì đường ống bơm, bạn rút nguồn điện cấp cho bơm, nếu thấy đồng hồ bị tụt áp thì fo bơm bị hư viên van một chiều trên đầu bơm. Bạn nên thay bơm mới là ok

spdntb

Tài xế O-H
Em chả biết chém bừa phát thôi
Bác cứ sách vở mà chơi
1. Thanh rail không giữ được áp -> kiểm tra đường ống+cái van màng hồi áp ấy ( em éo biết đâu đừng hỏi)
2. Thay bơm xem có dc không
3. Lên đây review để anh em còn rút cmn sợi dây kinh nghiệm
Em xin hết ạ.

minhba92

Tài xế O-H
Bạn gắn đồng hồ vào bật on một lát xong tắt xem áp tụt ko . Mình nghĩ chỉ có bơm và ống dẫn dầu thôi

hai_saigon

Tài xế O-H
bác phải gắn đồng hồ đo áp suất vào đo rồi mới đánh giá loại trừ tại bộ điều áp hay tại van 1 chiều ở bơm bị hư.
thí dụ như nghi bộ điều áp thì lúc nổ máy mình lấy kìm bóp ống hồi nếu áp suất tăng rõ rệt thì có thể bộ điều áp bị lủng hoặc ngược lại áp không tăng nhiều thì tại bơm không đủ áp

Newbie4wheel

Tài xế O-H
CHào bác
theo em nghĩ là bác nên thay bơm đi, hỏng lúp bê bơm rồi
hoặc cái van điều áp bị kênh lò xo
Thân :)
Chào các bác, em xin phép đào thớt vì xe em cũng đang bị hiện tượng tương tự. Xe em là Spark 2009, hiện đang mắc hiện tượng là:
+ Lên xe bật khóa nổ máy vẫn nổ nhưng hụp hụp rồi chết máy, nếu đệm ga thì máy vẫn nổ nhưng khi đi trên đường vẫn dễ bị chết máy nếu ko đệm ga khi cắt côn. Thậm chí dừng xe 5-10 phút, nổ máy đi tiếp vẫn vậy.
+ Nếu trước khi nổ máy, bật tắt khóa 3 lần thì nổ máy ngon và đi trên đường ko bị chết máy.
Em đã qua gara kiểm tra bơm, vệ sinh lọc thô và thay lọc tinh. Hiện tượng trên vẫn xảy ra.
Như bác Canh Miếu nói hỏng lúp bê là cái gì và ớ nằm ở đâu ah, và cái van điều áp nữa ah. Em nghĩ bơm xe em vẫn dùng tốt, chắc bị như bác Canh Miếu nói, khắc phục được thì tốt quá em đỡ phải thay bơm vì bơm denso em thay 1,5 năm. gara nói denso nhật 1tr5 ah.
Em nhờ các bác tư vấn, cảm ơn các bác nhiều ah.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác, em xin phép đào thớt vì xe em cũng đang bị hiện tượng tương tự. Xe em là Spark 2009, hiện đang mắc hiện tượng là:
+ Lên xe bật khóa nổ máy vẫn nổ nhưng hụp hụp rồi chết máy, nếu đệm ga thì máy vẫn nổ nhưng khi đi trên đường vẫn dễ bị chết máy nếu ko đệm ga khi cắt côn. Thậm chí dừng xe 5-10 phút, nổ máy đi tiếp vẫn vậy.
+ Nếu trước khi nổ máy, bật tắt khóa 3 lần thì nổ máy ngon và đi trên đường ko bị chết máy.
Em đã qua gara kiểm tra bơm, vệ sinh lọc thô và thay lọc tinh. Hiện tượng trên vẫn xảy ra.
Như bác Canh Miếu nói hỏng lúp bê là cái gì và ớ nằm ở đâu ah, và cái van điều áp nữa ah. Em nghĩ bơm xe em vẫn dùng tốt, chắc bị như bác Canh Miếu nói, khắc phục được thì tốt quá em đỡ phải thay bơm vì bơm denso em thay 1,5 năm. gara nói denso nhật 1tr5 ah.
Em nhờ các bác tư vấn, cảm ơn các bác nhiều ah.
- Bác nên mang xe ra xưởng khác mà khám cho chắc
- Van được nói ở bài của bác Canh miếu là cái van ở trong bơm xăng, bác nhé. Muốn sửa nó thì phải mổ bơm xăng ra

Newbie4wheel

Tài xế O-H
Có, bác ạ
- Khi nó bị tắc thì lưu lượng và áp suất xăng cấp sẽ giảm, bơm sẽ nặng
- Khi nó bị rò thì xăng sẽ bị tụt về thùng khi bơm dừng chạy
Dạ, vậy chắc cái van bơm em bị hở rồi. Cứ phải bật tắt khóa vài lần mới nổ máy ngon. Em cứ để dùng vậy, chứ giờ thay bơm hơi phí, hehe.

Z99auto

Tài xế O-H
Hệ thống nhiên liệu MPI có: Bơm xăng, lọc xăng, van điều áp, và béc phun. Áp suất nhiên liệu bị tuột là do các nguyên nhân sau: các vòng seal chổ các điểm nối trong hệ thống bị hở, van 1 chiều trong bơn xăng bị hư, van điều áp hư, béc phun bị rò rỉ ( béc bị "đái").

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên